Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอดSLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอดSLI

จะถามว่าซื้อMB SLI ตัวไหนคุ้มที่สุดคับ จะเอาไปใส่ am6000+ แล้วสายSLI มันซื้อที่ไหน
    แล้วก้อผมมี8800อยุ่จะซื้อ8600 มาทำSLIได้ไหมหรือว่าต้อง8800ด้วยกัน ขอบคุณคับ ช่วยผมตอบทีนะคับ

คัยรู้ช่วยตอบผมทีคับ

Comment

ยี่ห้อต่างกันได้แต่ต้องรุ่นเดียวกันตามนี้
      http://www.slizone.com/object/slizon...o_install.html

Comment

จะ SLI ต้อง การ์ดรุ่นเดียวกันยี่ห้อเดียวกันด้วยครับ บริจ SLI มันจะแถมมากับ MB ครับ

Comment

Originally posted by boat3250 View Post
          จะถามว่าซื้อMB SLI ตัวไหนคุ้มที่สุดคับ จะเอาไปใส่ am6000+ แล้วสายSLI มันซื้อที่ไหน
          แล้วก้อผมมี8800อยุ่จะซื้อ8600 มาทำSLIได้ไหมหรือว่าต้อง8800ด้วยกัน ขอบคุณคับ ช่วยผมตอบทีนะคับ
          เอ่อ ลองดู M2N-SLI ครับ ถ้าอยาก SLI จริงๆ ส่วน บริจ มันแถมมากับบอร์ดเลยครับ
          -----------------------------------
          nVIDIA ไม่สามารถ SLI ข้ามรุ่นได้นะครับแต่สามารถข้ามยี่ห้อได้ ถ้าตัวการ์ดคล้ายกัน แต่ SLI ก็ช่วยได้ไม่มากนะครับ ความแรงเมื่อ SLI นั้นเพิ่มไม่มากหรอกครับ ขึ้นกับเกมที่สนับสนุนครับ
          ทางที่ดีถ้าอยากแรงกว่ารุ่นที่มีอยู่ ก็ขายแล้ว ซื้อการ์ดตัวที่แรงกว่าเดิมไปเลยครับ เห็นผลกว่าแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by piluk View Post
            ยี่ห้อต่างกันได้แต่ต้องรุ่นเดียวกันตามนี้
            http://www.slizone.com/object/slizon...o_install.html
            Originally posted by Divinity View Post
            จะ SLI ต้อง การ์ดรุ่นเดียวกันยี่ห้อเดียวกันด้วยครับ บริจ SLI มันจะแถมมากับ MB ครับ
            Originally posted by eXzato View Post
            เอ่อ ลองดู M2N-SLI ครับ ถ้าอยาก SLI จริงๆ ส่วน บริจ มันแถมมากับบอร์ดเลยครับ
            -----------------------------------
            nVIDIA ไม่สามารถ SLI ข้ามรุ่นได้นะครับแต่สามารถข้ามยี่ห้อได้ ถ้าตัวการ์ดคล้ายกัน แต่ SLI ก็ช่วยได้ไม่มากนะครับ ความแรงเมื่อ SLI นั้นเพิ่มไม่มากหรอกครับ ขึ้นกับเกมที่สนับสนุนครับ
            ทางที่ดีถ้าอยากแรงกว่ารุ่นที่มีอยู่ ก็ขายแล้ว ซื้อการ์ดตัวที่แรงกว่าเดิมไปเลยครับ เห็นผลกว่าแน่นอนครับ
            ขอบคุณคับผม

Comment

มีคนตอบหมดแล้นนน

ถ้าจะคิดอัดไฟแรมลาก CPU เล่นพวก Deluxe ดีกว่า

Comment

Originally posted by kirk View Post
                มีคนตอบหมดแล้นนน

ถ้าจะคิดอัดไฟแรมลาก CPU เล่นพวก Deluxe ดีกว่า
                Deluxe ใช่ซัพพลายไหมท่าน

Comment

เป็นรุ่นบอร์ดคับ deluxe ตัวนี้จะแปลว่า sli วิ่งสองตัว 16x คับ = =

Comment

Originally posted by angelplus View Post
                    เป็นรุ่นบอร์ดคับ deluxe ตัวนี้จะแปลว่า sli วิ่งสองตัว 16x คับ = =
                    ผิดแล้วครับ M2N-SLI Deluxe ก็วิ่งที่ 8/8 ครับ มิใช่ 16/16 แต่อย่างใดแต่จะเป็นชื่อรุ่นที่มีของแถมหรือฟังก์ชั้นต่างกับรุ่นธรรมดานิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by boat3250 View Post
                      Deluxe ใช่ซัพพลายไหมท่าน
                      นั่นมันdeluxครับ-*-

Comment

ตรูมาเริ่มป่วนกระทู้เค้าเปล่าเนี่ย

งิงิ

Comment

แล้ว MB ที่มันเป็น AM2+ ที่เป็นสาย SLI มีป่ะครับ เห็นออกแต่ CF

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                            แล้ว MB ที่มันเป็น AM2+ ที่เป็นสาย SLI มีป่ะครับ เห็นออกแต่ CF
                            ยังไม่ออก น่าจะประมาณหลังกลางปีเดี๋ยวก็รู้ อิอเ

Comment

ต้อง M2N32 Sli deluxe 16X/16X

Comment

Working...
                              X