Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นของคนที่ใช้ 3870oc หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นของคนที่ใช้ 3870oc หน่อยครับ

คือผมยังเลือกไม่ถูกเลยระหว่าง PowerColor HD 3870 OC ราคา 8,340 กับ Gigabyte GF8800GT Zalman Rev 1.0 Gamer Hud ราคา 8,700

คือผมอยากลอง 3870oc มากๆๆเลย แต่บางคนก็บอกว่า มันเล่นเกมส์ไม่ลื่น เท่า 8800GT
    ถ้าภาพสวยสีสดใส แต่เล่นไม่ลื่น ก็ไม่ไหวนะ ผมจึงอยากถามคนที่ใช้ 3870oc (ยิ่งถ้าเคยใช้ 8800GT มาแล้วยิ่งดีจะได้เปรียบเทียบถูก) ว่าเล่นเกมส์เช่น Crysis เปิด สุดๆ จะกระตุกไหม
    เคยเห็นอยู่ในกระทู้นึง เขาบอกว่า ใช้ 3870oc เปิด สุด แล้วกระตุก เลยอยากถามว่าคนที่ใช้จริง
    มันกระตุกจริงๆๆไหม แล้วเรื่อง สีสดสวย 8800GT กับ 3870oc มันต่างกันจนเห็นได้ชัดเลยหรอครับ
    (แต่ผมเคยเห็น เครื่อง ของเพื่อน ใช้ 8600 ภาพสีมันจะออกซีดๆๆ แต่ยังไม่เคยเห็น 8800 GT นะ)

ปล.ขอให้เป็นกระทู้ ออกความคิดเห็นนะครับ อย่าเถียงกันจนทะเลาะกันนะครับ เพราะเราเป็นแค่ ผู้บริโภค ปล่อยให้ผู้ผลิตเขาแข่งกันเองเถอะครับ

สนใจ PowerColor HD 3870 OC อยู่เหมือนกัน

Comment

เอาเป็นว่า ชอบค่ายไหน ใช้ค่ายนั้นอะครับ แต่เรื่องความแรงคงสู้ 8800GT ไม่ได้

แต่เท่าที่ผมใช้ 3870OC มา ยังไม่เจอปัญหา เลย สงสัยจังทำไมคนอื่นเจอกันเยอะ - -*

มีปัญหาอยู่อย่างเดียว คือ เข้า 3Dmark ไม่ได้ ต้องโหลดแพตมาอัพ กับใส่ -nosysteminfo

เรื่องเกมส์ ยังไม่ได้เล่นเลย เล่นแต่ เกม online กับ FEAR ด้วยจอ 22" ก็ไม่กระตุกนะ - -*

Comment

ชอบอันไหนเอาอันนั้นครับ

Comment

คือผมยังไม่เคยได้ลองใช้เลย เลยไม่รู้ว่าจะชอบดีไหม เลยมาถามคนที่เคยอ่ะครับ

Comment

3870 การ์ดมันสวยจิงๆ ขนาดผมสาวกเขียว ยังแอบประทับใจ 55+

แต่ยังไงก็คงต้องยกให้ 8800gt อยู่ดี ^^

Comment

ฮึ่ย!! catalyst 8.2 เค้าลื่นกว่าเดิมเยอะแล้ว ถ้าไม่ซีเรียสมากเล่น high FPS 25-30กว่าๆ ก็โอเคแล้วครับ แถมแสงเงายังดีกว่าเดิมอีกต่างหาก

Comment

พอดีเอาเงินไปซื้อเครื่องหมด ไม่มีเงินซื้อเกมส์มาลองเล่น

Comment

เอ้า...คนใช้ 3870oc หายไปไหนหมดครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Comment

ก็ลื่นดีครับ
                    ผมเล่นcrysisแค่เดโม ไม่มีเสียอารมณ์ ไปได้นิ่ม ๆ
                    แต่ very high ไม่ต้องพูดถึงนะครับ ตัวไหนก็เสร็จ 555+
                    พัดลมจะว่าดังก็ดังครับ แล้วทำให้เคสบริเวณที่มันอยูมีแต่ลมร้อนเต็มไปหมด ดูดออกให้เร็วก็จะดี
                    รวม ๆ แล้ว คุ้มที่จ่ายล่ะครับ

Comment

ขอเสียงคนใช้ 3870oc มาแนะนำหน่อยครับ ดันก่อนเลิกงาน อยากรู้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ใช้อยู่ครับ ก็มีกระตุกบ้างบางจังหวะ แต่ก็โอเคนะ แต่ของผมแบบธรรมดานะ จับมาคล๊อกซะ ลื่นซะ ปรับสุดหมดนะ
                        ใช้ได้เลยครับ
                        ชอบสีแดงด้วยหละ

Comment

Originally posted by God View Post
                          เข้า 3Dmark ไม่ได้ ต้องโหลดแพตมาอัพ กับใส่ -nosysteminfo
                          ติดตั้ง Hotfix for 3DMark06/05/03 and PCMark05 ครับ >>Download<<

Comment

เคยใช้แต่ 3870 ตัวธรรมดา ถ้าเล่นเกมส์ (โดยเฉพาะกับจอใหญ่) 8800GT ส่วนใหญ่ลื่นกว่าโดยเฉพาะ Crysis
                            ส่วนเรื่องภาพ พูดถึงแบบ Defult Nvidia จะให้สีจืดกว่าแต่ภาพสว่างกว่า (จริง ๆ เรื่องสีกับความสว่างมันก็ปรับได้เองแล้วแต่เราชอบอยู่แล้ว)

ดูแล้ว จขกท. ท่าจะเน้นเล่นเกมส์ เอา 8800GT ไปแหละครับ

Comment

1024x768 8x และปรับสุดหมด ก็ลื่นดีมากๆ(เด็กๆเค้าเล่นกันสนุก) 1440x990 8x สุดหมด มีหนืดๆครับ (3870oc)

http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1203996171
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X