Announcement

Collapse
No announcement yet.

วงเงิน2หมื่นจัดเสปคคอมเล่นเกมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วงเงิน2หมื่นจัดเสปคคอมเล่นเกมได้ไหมครับ

จะพอไหมครับ

ถ้าพอก็ช่วยจัดให้ด้วยน่ะครับ

พอที่่ว่าคือเอาแบบเล่นไหลๆๆๆอ่ะครับ

คือเล่นได้ผมว่าน่าจะเล่นได้อยู่แล้วอ่ะครับ

แต่ไม่กระตุก ไหลๆนี่ล่ะสิ

ไม่รวมจอ

CPU : Pentium E2160********2,410 ฿
    **1.8 GHZ, FSB 800MHZ, 65nm, L2 Cache 1Mb, Intel64, Eist
    MB : Gigabyte GA-P31-DS3L ******** 2,750 ฿
    **P31, 4 Slot Ram up to 4GB, 1333/1066/800, ICH7, All Solid, 4SataII, SupportCpu 45 nm (E8xxx, Q9xxx)
    RAM : Kingston 1G/667 750฿ x2 ********1,500 ฿
    GPU : FORSA GF8800GT 512MB DDR3 256BIT HDMI********8,300 ฿
    HD : Hitachi 160GB SATA2, 7200RPM, Buffer 8MB, 300MB/s ********1,710 ฿
    PSU : GIGABYTE SUPERB 550W ********2,500 ฿
    Case: ATX CASE (KP-168/ 1862) B/S, No Power********390 ฿
    DVD : DVD-RW LITE-ON 20X [20A4H]_BOX LightScribe+Super All Write********1,150 ฿

Total = 20,710 ฿

ลื่น ยกเว้น Crysis

ปล.เกมส์อื่นๆ เอ็ฟเฟ็กต์หมด ไม่AA 1024*768 สบายๆ
    ปล2.และยกเว้น Crysis

Comment

แล้วถ้าประมาณ2.5kอ่ะครับ

ขอดูเสปคคราวๆๆหน่อยครับ

Comment

core2duo e4600
        m/b asus p5k
        นอกนั้นเหมือนข้างบน แต่การ์ดจอไม่ลองมองเป็นรุ่น ที่ o/c มาจากโรงงานดูหรอครับ
        พวกgigabyte ที่มี sink ทองแดงแปะมาอะครับ

Comment

ทำไมผมตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ครับ
          ผมต้องทำยังไงถึงจะตั้งได้ครับ

Comment

ถ้่าเล่นชิบเป็นAMD จะเล่นตัวไหนแทนได้อ่ะครับ

หรือว่าINTELดีอยู่แล้วหรอครับ

Comment

อีกคำถามครับ

เห็นดูจากเสปคแล้วจะเน้นVGAหรอครับ

ถ้าลดVGAเป็น9600GT

แล้วเอาไปเพิ่มCPUจะดีกว่าไหมครับ

หรือว่าเสปคเดิมดีอยู่ีแล้วครับ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                อีกคำถามครับ

เห็นดูจากเสปคแล้วจะเน้นVGAหรอครับ

ถ้าลดVGAเป็น9600GT

แล้วเอาไปเพิ่มCPUจะดีกว่าไหมครับ

หรือว่าเสปคเดิมดีอยู่ีแล้วครับ
                ไม่รู้ไปซื้อยัง

ถ้าจะเอา amd ผมแนะนำให้เอาอินเทลน่าจะคุ้มกว่านะครับตอนนี้ อนาคตค่อยว่ากันใหม่

ส่วน ถ้าจะเอาไปเน้นเล่นเกมส์ ควรจะเอาที่การ์ดจอสูง ๆ เข้าไว้นะครับ ซีพียูแรงระดับนึงก็พอ(ถ้างบจำกัด) ผมแนะนำให้ลองดู HD 3870หรือ HD 3850 ต่อCrossfire
                ดูนะครับ เร็ว ๆ นี้อาจจะลดราคาลงมาอีก

Comment

Originally posted by BiRd2HeaD View Post
                  ไม่รู้ไปซื้อยัง

ถ้าจะเอา amd ผมแนะนำให้เอาอินเทลน่าจะคุ้มกว่านะครับตอนนี้ อนาคตค่อยว่ากันใหม่

ส่วน ถ้าจะเอาไปเน้นเล่นเกมส์ ควรจะเอาที่การ์ดจอสูง ๆ เข้าไว้นะครับ ซีพียูแรงระดับนึงก็พอ(ถ้างบจำกัด) ผมแนะนำให้ลองดู HD 3870หรือ HD 3850 ต่อCrossfire
                  ดูนะครับ เร็ว ๆ นี้อาจจะลดราคาลงมาอีก
                  ความเร็วของIntelจะเร้วกว่าAMDหรอครับ

Comment

ยังไงก็มาลุ้นแจกเมนบอร์ดและ VGA Card ที่นี่ก่อนละกันครับ เผื่อไม่เสียเงิน

MB ฟรี กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=662

VGA Card กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=661

Comment

ฟรีจริงหรอครับ

น่าสน
                      ว่าแล้วก้อเข้าเลยดีก่า

Comment

แจกกี่ตัวอ่ะครับ

Comment

Working...
                        X