Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่อง wireless card ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่อง wireless card ครับ

พอดีซื้อ wireless มาเพื่อต่อ lan ไว้เล่น net กับเพื่อนครับ ยี่ห้อ SMC 54Mbs(ไม่แน่ใจครับ)

เปิดเครื่องมาตอนแีรกก็รับสัญญาณได้อยู่ครับแต่พอผ่านไปซักครึ่งชั่วโมงก็หาสัญญาณอะไรไม่เจอเลย

ต้อง restart เครื่องใหม่แล้วก็จะเห็นสัญญาณอีกประมาณครึ่งชั่วโมงเหมือนเดิมตอนที่ไม่เห็นสัญญาณ

ผมก็ได้เอา notebook มาลองต่อแล้วครับปรากฏณ์ว่า notebook ผมเห็นสัญญาณ

ก็เลยงงว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับ card ผมเสียหรอเปล่ามีวิธีแก้ยังไงครับ

เป็นที่ ช่อง usb ของ pc ไม่ดีป่าวคับ

ลองเปลี่ยนช่องเสียดูยังคับ หรือมันฟ้องอะไร เกี่ยวกับ usb บ้างคับ

Comment

ลืมบอกไปครับ เป็น PCI ครับผม

Comment

อัพ Driver ด้วยครับ ยี่ห้อนี้

Comment

Originally posted by SouLsKi View Post
          ลืมบอกไปครับ เป็น PCI ครับผม
          อ๋อนึกว่าไปเสียบกับ n/b แล้วใช้ได้

ผมว่ามันเสียแล้วคับ ส่งเคลมเลย ของผมเคยเป็น ยี่ห้อ d-link อาการแบบนี้เลย

Comment

ขอบคุณมากครับผมขอไปโหลด driver ลองดูก่อนแล้วกันไม่อยากเครม -_-"

Comment

Working...
            X