Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc vga แล้วหน้าจอกระพริบเป็นแถบเขียวๆๆคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc vga แล้วหน้าจอกระพริบเป็นแถบเขียวๆๆคืออะไรครับ

ใช้PSU Raidmax530w ครับ

oc อะไรไม่ได้เลยครับ oc cpu ก็รันไม่ขึ้นเลยครับ

เมื่อก่อนใช้psuไม่มียี่ห้อยังocได้เลย

psu ซื้อมาได้ 1อาทิตย์เองครับ

ตกลง cpu หรือ vga ง่ะ

เอาเป็นว่าลองเครียร์ไบออสแล้วไล่กันทีละอย่างงับ
    ขออาการละเอียดกว่านี้หน่อยก็ดีนะ มันกว้างไปนิดอ่ะ....

Comment

ทั้งสองอย่างเลยอะครับ
      VGAพอลองเพิ่มค่าในACCต่างๆๆนิดหน่อยก็กระพริบแล้วครับ
      CPUปรับในไบออสเพิ่มเพียงนิดเดียวก็บูตไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

แสดงว่ามันไม่ชอบไฟแรงๆ.......แหงมๆ

Comment

Originally posted by little0bear View Post
          ทั้งสองอย่างเลยอะครับ
          VGAพอลองเพิ่มค่าในACCต่างๆๆนิดหน่อยก็กระพริบแล้วครับ
          CPUปรับในไบออสเพิ่มเพียงนิดเดียวก็บูตไม่ขึ้นเลยครับ
          แนะนำให้ลองแต่ cpu ก่อนงับ เทสหลายๆอย่างให้นิ่งก่อน จากนั้นค่อยไปว่าเรื่อง vga ต่อไป
          หากเกิดข้อผิดพลาดอะไรขึ้น จะได้แก้ไขได้ถูกจุด หรือจำกัดวงของปัญหาที่แคบลง....

Comment

อืมขอบคุณครับ งั้นอย่างแรกเลยครับ

บอร์ดผมจะมีปรับocเป็น%ได้อะครับ ผทปรับไปที่5%ซึ่งเป็นตัวเลือกแรกเลย แต่ก็ไม่ผ่านครับ บูตเครื่องจะค้างอยู่ตรงรันไบออสอะครับ

ปรับแบบธรรมดา ปรับไปนิดเดียวก็ไม่ผ่านเลยครับ เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

ลองเอา cpuz มาลงหน่อยงับ
              จะได้รู้ว่าเล่นบัสเท่าไหร่ ทดแรมไว้ที่เท่าไหร่ จะได้แนะนำถูก
              ไบออสไม่ต้องปรับออโต้เน้อ ให้เล่นแบบ manual โล้ด....

Comment

Originally posted by dears View Post
                ลองเอา cpuz มาลงหน่อยงับ
                จะได้รู้ว่าเล่นบัสเท่าไหร่ ทดแรมไว้ที่เท่าไหร่ จะได้แนะนำถูก
                ไบออสไม่ต้องปรับออโต้เน้อ ให้เล่นแบบ manual โล้ด....
                เรียนหนังสือจบละหรอตะเอง

Comment

อันนี้แบบปกติเลยนะครับไม่ได้ocอะไรเลยครับ แนะนำด้วยครับ

Comment

up

Comment

ของดีแต่ว่ามันร้อนหรือป่าวอ่าครับ

Comment

Working...
                      X