Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรจะเลือก Geforce8500 หรือ 7300 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมควรจะเลือก Geforce8500 หรือ 7300 ดีครับ

ตอนนี้กำลังหาการ์ดจอไว้เล่นเกมพวก Rainbows Six Vegas ,Tiberium War ,Call of Duty4

ซึ่งปกติก็ไม่ค่อยเล่นเกมอะไรมากมาย ไม่เน้นเกมใหม่มาก กำลังเลระหว่าง

Geforce Series 8 ที่ Support dx10 แต่สเปกต่ำกว่า Series 7
    Geforce Series 7 ที่ ไม่Support dx10 แต่แรงกว่า Series8

ปล. อันนีขออ้างอิง การ์ดรุ่น 8400GS นะครับ

*******ที่สำคัญ ตอนนี้ dx10 ณ ปีนี้ มีความจำเป็นรึยังครับ*******

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นสองรุ่นนี้ครับเป็นรุ่นอื่นก็ได้ ในราคาไม่เกิน 2000(อาจเป็นมือสองก็ได้)

ถ้า dx10 ยังไม่จำเป็นผมควรจะไปเล่น Series 7 ก่อนดีไหมครับ เพราะว่าแรงกว่า (ผมเล่นกับ Vista) ครับ
    Last edited by ForcEV; 25 Feb 2008, 13:04:27.

7600GT ดีกว่ามั้ยครับ แรงกว่าเยอะ

Comment

7600GT อีกเสียง ไปหาห้องมือสองดูครับ

Comment

ถ้าจะเอามาเล่น rainbow six 8500gt จะไหวหรอคับ ผมใช้ 8600gt เล่น ยังอืดๆเลย ปรับ medium ด้วยนะคับ

Comment

แสดงว่าตอนนี้ dx10 ยังไม่จำเป็นใช่ไหมครับ

Comment

ใช้กับ Windows Vista นะครับ

Comment

Originally posted by ForcEV View Post
              ใช้กับ Windows Vista นะครับ
              ใช้กับวิสต้า ที่เรียกแค่ " Aero "

FX5200 หรือ R9200 ก็ยังได้เลยครับ

Comment

ถ้าไช้กับ วิสต้า จริงๆ ก็ต้องเล่น VGA ที่เป็น DX 10 ล่ะครับ

2000.- ซื้อ VGA เล่นเกมส์ DX9 ลื่นกว่ามากๆ กลับมาไช้ XP กันเถอะ

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

Working...
                  X