Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร๊าบ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร๊าบ....

อยู่ดี ๆ ไอ้เจ้า Spark Geforce 6800 GS AGP8X ของผม
    มันก็ฟ้องว่าไม่ได้ต่อสายไฟเลี้ยงเพิ่มอ่ะคร๊าบ ทั้งๆที่ต่อมาโดยตลอด
    supply ก็ 450 w (ซื้อมาตั้ง 2400 บาทแน่ะ) ของ Enlight เล่นเกม บ่ ได้เลย
    กระตุกโครต วานผู้รู้ช่วยด้วยคร๊าบ

ได้เสียบสายเพิ่มไฟที่การ์ดจอหรือยังคับ...

Comment

เช็คแล้วใช่ใหม่ว่าไฟPSUไตัวแพงของท่านไฟไม่ตก จ่ายไฟพอครับ

Comment

ผมต่อมาตลอดเลยคับ ไม่เคยลืมอ่ะ
        เลยงงอ่า... เปลี่ยนสายก็ไม่หายอ่ะคับ

Comment

ครับเช็คเเล้ว ไฟนิ่งทุกตัวคับ ไม่ตก
          มันฟ้องเหมือนว่าไม่ได้ไฟจากการต่อสายอ่าครับ

Comment

มันมีสาย 6 พินที่แถมมา ด้วยท่านได้ใช้อยู่ใ่้ช่ไหมครับ หรือ PSU ท่านมี สาย 6 พิน (PCI-E) ก็ไส่ได้เลย
            แล้วต้องต่อ 4 พิน 2 สาย ใส่สายเดียวไฟคงไม่พอ 4 พิน 2 สายที่ว่าจะต้องไม่ไช่สายไฟเส้นเดียวกันครับ

สปาร์ก 6800 GS (AGP)

ต้องต่อสายไฟ 4 พิน 2 เส้น

Comment

ต้องต่อ 2 หัวเลยเหรอคับ ผมไม่ได้ใช้หัวต่อที่เค้าให้มากับการ์ดหรอกคัรบ
              ผมต่อหัวเดียวโดยใช้หัวของต่อของ supply ตัวมันเองเลยอ่าครับ
              พึ่งมาเป็นหลัง 2 เดือนนี่เเหละครับ supply ผมมันมีหัวต่อเพิ่มมาให้อยู่เเล้วอ่าครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนไปใช้หัวต่อที่ให้มาพร้อมการ์ดแล้วต่อทีเดียว 2 หัวเลยอ่ะครับ งงมากเลยอ่า...

Comment

Originally posted by TWK View Post
                มันมีสาย 6 พินที่แถมมา ด้วยท่านได้ใช้อยู่ใ่้ช่ไหมครับ หรือ PSU ท่านมี สาย 6 พิน (PCI-E) ก็ไส่ได้เลย
                แล้วต้องต่อ 4 พิน 2 สาย ใส่สายเดียวไฟคงไม่พอ 4 พิน 2 สายที่ว่าจะต้องไม่ไช่สายไฟเส้นเดียวกันครับ

สปาร์ก 6800 GS (AGP)

ต้องต่อสายไฟ 4 พิน 2 เส้น

ลองเสียบสองเส้นดูคับ...

Comment

เดี๊ยงลองดูก่อนครับ
                  เดี๊ยวจะเอาผลมาบอกครับ อิอิ..

Comment

ลองเเล้วครับ restart เครื่องใหม่ เหมือนจะหายครับ ลองเข้าเล่นเกม Ghost Recon ไปได้หน่อยก็กระตุกเเล้วครับ ลื่นแค่ช่วงเเรก ๆ อ่าครับ
                    เเล้วก็เด้งออก ฟ้องว่าไม่ได้ต่อสายไฟอ่าครับ

Comment

เครม

Comment

อืม....ผมก็ว่าอยู่อ่าครับ
                        แต่กลัวว่าพอไปเปิดที่โน่นเเล้วมันไปเป็นอ่ะจิครับ
                        เสียค่ารถ เสียเวลาฟรีเลย ๆอ่าครับ

Comment

ถ้ามันไม่มีทางใหนแล้วก็ไปเถอะครับ จะได้รู้ว่ามันเป็นอะไรกันแน่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            เครม
                            ครับ น่าจะเป็นอย่างนั้น
                            (แต่ถ้าเอาไปเครมมาแล้วยังเป็นอีก ท่านลองยืม PSU ของเพื่อนที่ 500 W ขึ้น มาใส่เทสดูครับ ถ้าไม่การ์ดจอ ก็ PSU นะผมคิดว่า )

ผมก็ใช้อยู่ครับ ไม่เคยเป็นไรเลย 2 เดือนละ (SPU 550 W ซุนามิ)

Comment

ผมลืมบอกไปครับ เผอิญผมไปซื้อ Silencer5 มาใส่น่ะครับ
                              พอเปลี่ยน Zink เป็นตัวเดิมที่ติดมากับการ์ดมันไม่เป็นไรเลยครับ
                              พอเปลี่ยนกลับไปใส่ Silencer5 มันก็ฟ้องว่าไม่ได้ต่อสายไฟเลี้ยงอ่าครับ
                              โทษทีที่ไม่ได้บอกตอนแรกครับ กำลังงงอยู่ ใส่ Zink เดิมเล่นเกมลื่นปื๊ดเหมือน
                              ปกติ แต่พอเอาไปใส่ Silencer5 ดันเดี้ยง ผมเลยงง ขนาดเเยกเอาสายไฟพัดลม Silencer5
                              ไปต่อกับบอร์ดแล้วยังเป็นเลยครับ อ่า สงสัยคงไม่ได้ใช้ Silencer5 เเล้วกระมัง

Comment

Working...
                              X