Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบผลกระทบของแรงดันไฟ 12V ตกอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบผลกระทบของแรงดันไฟ 12V ตกอะคับ

ถ้าไฟ 12V ตกจะมีผลอะไรต่อเครื่องมั้ยคับ
    ของผมปกติแรงดันไฟ 12.20V เวลาโหลดหนักๆมันตกเหลือ 10.60 อ่ะ
    Last edited by sunserus; 25 Feb 2008, 19:57:06.

คนอื่นๆไฟตกขนาดผม แล้วมันมีผลเสียไรเปล่าคับ

Comment

ถ้าพัดลมไม่เป็นไร ถ้า HDD และ VGA CARD อันตราย

Comment

ของผม 11.5

ถ้าตกเยอะ ก็ hdd ไปก่อนเพื่อนคับ

Comment

แนะนำให้เปลี่ยนก่อนเลยครับ

Comment

ระวัง อุปกรณ์พัง เพราะ มันโหลด ฟนักๆนี้แหละครับ เปลี่ยนซะ

Comment

เสียตังค์อีกละกรู -*-
              แล้วงบ 4000-4500 เอาตัวไหนดีอ่ะคับ

Comment

อยู่ที่ spec

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                  เสียตังค์อีกละกรู -*-
                  แล้วงบ 4000-4500 เอาตัวไหนดีอ่ะคับ
                  ไม่ลองไปเคลมดูก่อนเหรอคับ

Comment

ดูแรงดันที่ไหนเหรอครับ

เห็นละครับ ใน Everest

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      ไม่ลองไปเคลมดูก่อนเหรอคับ
                      แรงดันไฟตกนี่เคลมได้ด้วยเหรอครับ ?

Comment

ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมไรเช็ค ครับ...............ระวังเจอโปรแกรมมันเอ๋อเอาเน้อ

Comment

ผมว่าได้นะ บอกว่าใช้ไปนานๆแล้วมัน วูบๆ

Comment

ใช้โปรแกรม SenserView คับ SpeedFan 12V มันแจ้งว่า 0.5V เองอะ เพี้ยนสุดๆ

PSU ผมซื้อมาได้เดือนเดียวเองนะ จะอ้างแบบคุณ kgb99 ได้หรอ -*-
                            Last edited by sunserus; 25 Feb 2008, 21:39:23.

Comment

ผมใช้ MB Gigabyte P35 DS3R ใช้โปรแกรมไหนดูแรงดันไฟได้ดีสุดอ่ะคับ

ตอนนี้ใช้ SenserView + ลองใช้ EasyTune ที่แถมมากับMB
                              Idle 12V แจ้งว่า 12.30V เท่าๆกัน แต่พอทดสอบโหลดหนักๆ SenserView มันตกไปเหลือ 10.30V แต่ EasyTune อยู่ระหว่าง 12.30-12.40V ไม่มีตก

ตกลงผมจะเชื่อโปรแกรมไหนดีเนี่ย - -
                              Last edited by sunserus; 25 Feb 2008, 21:42:03.

Comment

Working...
                              X