Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC โนตบุคนี่ ประกันหลุดไหม - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC โนตบุคนี่ ประกันหลุดไหม - -"

ถ้าจะจับโนตบุคมา OC จะเกิดไรขึ้น ประกันหลุดป่าว แล้วเขาจะรู้ได้ไงอ่ะ อะหุหุๆๆ
    ตอนนี้มือสั่นไม่กล้าลาก เดี๋ยวจะอนาถ

ไม่หลุดถ้าไม่ไปยุ่งกะฮาร์ดแวร์ครับ แต่เวลาทำก็ดูดีๆลักันนะครับ อย่าทำให้มันเกินตัวไปเพราะมันมีความเสี่ยงสูงครับ

Comment

มันลากได้ด้วยเรอะ บอร์ดมันลอคไว้หมดนิ

Comment

Originally posted by ozza View Post
        มันลากได้ด้วยเรอะ บอร์ดมันลอคไว้หมดนิ
        กำ เดี๋ยวนี้โน้ตบุ๊กเขาลากกันเป็นว่าเล่นแล้วครับ ลากได้ทั้ง CPU และการ์ดจอแล้วคร๊าบ พี่น้องคร๊าบ

Comment

ลากได้ครับ แล้วแต่ยี่ห้อnotebookด้วยครับ อย่างของผมนี้ s41-335 cpu T7500 ผมล่อไป 3.2Ghz เลย แต่ใช้ได้ไม่นานน่ะครับ เดียวเดี้ยงแค่เทสผ่านผมก็รีเซทแต่ความเร็วที่สามารถใช้งานได้จริงคือ 2.5Ghz ครับ (แรมผมบัส800น่ะ แต่ถ้าไม่เคยนี้ไม่แนะนำน่ะครับ อย่างที่ท่านด้านบนบอก เสี่ยงไปหน่อย ส่วนผมมันพวกชอบเสียงครับ ถือว่าไม่หลุดประกันแล้ว ผมมี้hp 12" อีกตัวเลยไม่กลัวครับ (ส่งโรงบาลก็ยังมีเครื่องใว้ใช้ครับ)

Comment

ของผมก็ใช้T2050 CoreDuo Yonahรุ่นน้องน้อยอ่ะนะครับ ลากเกิน1.92Ghz(จาก1.6Ghz)ไม่ไหวครับ แต็บมาแล้ว แต่ที่1.92นี่ทำได้ทุกอย่างแม้กระทั่งEncodeหนังแบบไม่ยกเครื่องขึ้นหรือเอาพัดลมเป่า หลังๆไม่ทำละ ถ้าไม่เร่งงานมากๆครับ

Comment

แล้วตกลงมันหลุดไหมล่ะคราบๆๆๆๆๆ จะลากๆ 555

Comment

ไม่หลุดคร้าบบ ลุยโลดด อย่างเก่งก็ไม่มีเครื่องใช้ไปซัก 1 เดือนก็เท่าน้านนนนน ^^

Comment

Working...
                X