Announcement

Collapse
No announcement yet.

ให้คำแนะนำหน่อยคับ พี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ให้คำแนะนำหน่อยคับ พี่ๆ

ขอคำแนะนำหน่อยคับ คือว่า ตอนนี้ผมสนใจ BenQ S41-335 อยู่อ่ะคับ

1. คือตอนนี้ผมอยู่ลำปางผมคิดว่าถ้าซื้อก็คงซื้อที่ลำปางอ่ะคับ แต่ทีนี้อยากรู้ถ้ามีปัญหาจะไปติดต่อที่ไหนได้บ้าง และถ้าเป็นศูนย์ BenQจาสามรถติดต่อได้ที่ไหนอ่ะคับ(หวังว่าคงมีอยู่ที่เชียงใหม่)

2. จากที่ผมได้อ่านจากระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160425
    BenQ มีปัญหาเรื่องแบตพวกนี้บ้างรึเปล่าคับ แล้วก็ไอ้ส่วน Wear level (ที่เค้าดูกัน แล้วออกมาเป้น % อ่ะคับ) นั่นมันมีส่วนเกี่ยวข้องมากมั้ยคับ หมายถีง ที่จำให้แบตเสื่อมอ่ะคับ ถ้ามีส่วนมาก BenQ มีปัญหาแบบนั้นบ้างรึเปล่าคับ

ปล. ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยนะคับ ผมสงสัย เลยมาถาม รบกวนพี่ๆอีกครั้งนะคับ

335 เห็นว่าช่วงนี้ไม่มีของ รึเปล่านะ จะมีก็ 324 แต่ผมว่า ก็ใกล้หมดแล้ว เพราะตอนนี้ออก 357 มาแทนแล้วครับ วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ผมก็จะไปถอย 324 เหมือนกัน

ให้พี่ที่รู้จักกัน โทรให้เพื่อนเค้าที่ขายคอมอยู่พันทิพไปดูให้ ร้าน CSC 32900 ถ้ารวมVat แล้ว คิดแค่ 34500 ครับผม ร้านอื่น ไม่ทราบได้ สงสัยต้องไปเดินดูก่อนหลายๆร้าน

ใครพอจะทราบบ้างครับ ว่า นอกจาก CSC JIB Speed แล้ว มีร้านไหนอีกบ้าง ขอแบบชัวร์ๆน่ะครับ และระบุตำแหน่ง ชั้นด้วยยิ่งดี ยิ่งทราบราคาที่รวมVatแล้วด้วยยิ่งแจ่มเลยครับ จะเอามาประกอบการตัดสินใจ พันทิพย์นะครับผม ขอบคุณครับ

เรื่องแบ็ตเตอรี่ ผมว่าถ้าไม่ค่อยได้ออกไปใช้ข้างนอก อยู่บ้านเสียบไฟใช้อย่างเดียว ก็ไม่ต้องกังวลอะไรมากหรอกครับผม เพราะเท่าที่ศึกษามา มันก็ไม่ได้เสื่อมง่ายๆ คนที่แบ็ตเสื่อมส่วนมากจะเป็นคนที่เคยใช้พลังงานจากแบ็ตจนดับมาแล้วทั้งสิ้น จุดนั้นเป็นจุดอันตรายที่ควรหลีกเลี่ยงครับ
    Last edited by nirakan; 25 Feb 2008, 21:16:43.

Comment

1. ศุนย์ที่ลำปางผมมไ่ม่รู้(รอคนต่อไป) แต่เค้าเครือกับพวกตัวแทนเคลมรู้สึกจะไซแน๊กเวลามีปัยหาก้ส่งที่นั่นดีกว่าหรือร้านที่เราซื้อมา

ศูนย์ใหญ่ก็ทีนี้

BENQ
      748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
      Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
      http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

ลองโทรไปทีนี้ก็ได้่ถามว่าศูนย์ที่ลำปางอยู่ตรงไหน

2. ไอ้นั่นเป้นตัวัดความเสื่อมแบต ยิ่งให้ปล่อยให้แบตหมด แบตก็เสื่อมเร็ว % ก็จะขึ้นเยอะ ยิ่งขึ้นเยอะยิ่งหมายถึงแบตยิ่งเสื่อมไวขึ้น เป็นทุกยี่ห้อและคับ

Comment

ของผมค่า Wear level มันขึ้นๆลงๆอ่ะครับ เดี๋ยว 6% พอซักพักก็ลงมา 3% แล้วครับ เป็นอย่างนี้อ่ะ ไม่เกี่ยวกันล่ะมั่ง เพราะอีกตัวเอเซอร์ของผมใช้มา 4 ปี Wear level ของผม 0% อ่ะ ทั้งๆที่ความเป็นจริงแบตใช้ได้ไม่ถึงชม.อ่ะครับ เหอะๆ

Comment

Originally posted by nirakan View Post
          335 เห็นว่าช่วงนี้ไม่มีของ รึเปล่านะ จะมีก็ 324 แต่ผมว่า ก็ใกล้หมดแล้ว เพราะตอนนี้ออก 357 มาแทนแล้วครับ วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ผมก็จะไปถอย 324 เหมือนกัน
          จริงหรอครับ ที่ 335 ของหมดไปอ่ะคับ แล้วถ้าหมดจริง 324 กะ 357 ต่างกันมากมั้ยคับ

ปล. ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำคับ ประทับใจกับบอร์ดนี้จริงๆคับ

Comment

357 มีมากกับ324 แค่ฮาสดิสเพิ่มอีก40GB กับแรม2GB จากโรงงาน(เหมือนตัว335) นอกนั้นเหมือนกันทุกอย่างกับราคาที่เพิ่มขึ้นจากตัว324 2000บาท

357 ราคากลางอยู่ที่34900

Comment

Working...
            X