Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ HDD มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ HDD มีปัญหา

อาการที่เป็นนะครับ
    1. ถ้าไร๊หนัง แล้วไล๊จาก HDD ตัวนี้ การไร๊ จะใช้เวลามากกว่าปกติ 4 เท่า
    2. ย้ายหนัง ใช้เวลามากกว่าปกติ 4 เท่า ( เช่น ย้ายจาก ไดร๊ D มายัง HDD ลูกนี้ ไม่ว่าจาย้ายไป หรือย้ายมา มันใช้เวลามากกว่าปกติครับ )
    3. โหลดหนังเข้า HDD ตัวนี้ไม่ได้ครับ ( เช่น เวลาดึงหนังกลับจากโคโล เวลาดึงเข้า HDD ลูกนี้ จะเป็นแบบ กระตุกครับ ฟังเพลงกระตุก ลากเม๊าส์ แล้วเม๊าส์ สโลโมชั่น แต่พอลองโหลดเข้า ไดร๊ D ไม่มีปัญหาครับ )

อ่านแล้ว งง กันมั้ยครับ คือแบบนี้ ใช่เรียกว่าเสีย รึป่าวครับ ผมยังไม่ทันจะ แบ๊กอัพ ไว้เลยครับ แล้วถ้ามีปัญหาเนี่ย มีที่ไหนเขาแบ๊กอัพให้ได้บ้างมั้ย แต่ว่า มันสามารถดูหนังจากไฟล์ลูกนี้ ได้นะครับ ไม่มีปัญหา แต่แค่เพิ่ม ลด ไม่ได้เท่านั้นเอง

ท่านใดรู้ ช่วยผมด้วยครับ

ปล. ขอบคุณครับ สำหรับทุกคอมเม้น

ผมเดาว่า น่าจะเป็น 2 กรณีนี้ครับ

1. HDD มีปัญหาลองส่งเคลมดูครับ
    2. เกิดจากรูปแบบไฟล์ของ HDD ต่างกัน เช่น ตัวแรกเป็น FAT32 ตัวที่สองเป็น NTFS เป็นต้น
    ทำให้ระหว่างการโอนถ่ายข้อมูล ระบบจะต้องทำการแปลงรูปแบบไฟล์ไปเป็นแบบที่ HDD ที่จะบันทึกนั้นใช้อยู่เพื่อบันทึกลง HDD ตัวนั้นครับ

Comment

Working...
    X