Announcement

Collapse
No announcement yet.

COPY ไฟล์แล้วเสียหมดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COPY ไฟล์แล้วเสียหมดเลย

ไม่ว่าจะก๊อปฯเข้าหรือก๊อปออก ก๊อประหว่างไดวร์ C ไป D ทุกอย่างที่เกี่ยวกับcopy,remove
    มานจะเสียหายทั้งหมด แถมไฟล์ต้นฉบับเองก็พาลเสียไปด้วย คือเปิดไฟล์,โฟลเดอร์นั้นๆไม่ได้อีกเลย
    -วินโดวส์ เสียหรือปล่าว--ฟอร์แมตลงใหม่แล้ว เป็นเหมือนเดิมอี๊ก เซ็ง..
    -ช่วยหน่อยน๊าคร๊าบ ขอบคุณครับ
    Attached Files

เต็มหรือมีการป้องกันครับ

Comment

HDD เหลือ30GB
      (เป็นทุกไฟล์ ทุกโฟล์เดอร์เลยครับ) Copyไปได้ไม่ถึงครึ่งทางก็..ตามนั้น
      ขอบคุณครับ

Comment

อีกอย่าง (เท่าที่นึกอาการออก) เคยcopyผ่านวงแลน ก็ยังหน้าด้านเป็นเล๊ย แต่ตอนนั้นคิดว่าคงไม่
        เป็นไรมั๊ง ระยะหลังนี่เป็นเอามากเลยครับ สาเหตุมันเกิดจากอะไรได้อีกบ้างครับเนี่ย

Comment

ได้ไปลงโปรแกรมพวก Protect ไฟล์ หรือ ระบบรักษาความปลอดภัยของตัวไฟล์มาหรือเปล่าครับ

Comment

พอฟอร์แมต เสร็จปั๊ปก็ลองทำการย้ายไฟล์ D มา C ดูเลยครับไม่ได้ลงโปรแกรมใดๆทั้งสิ้น
            สุดท้าย เป็นเหมือนเดิม HDDไปซะแล้วใช่ปล่าวครับ *-* หรือเกิดสาเหตุตรงไหนกันได้บ้าง
            ปวดหมองแหล่ว..

Comment

ฮารํดดิส เริ่ม ส่งเสียงดัง ยัง ครับ

Comment

เอ่อ..เคยมีเสียงแต๊กๆ ตอนเปิดเครื่องนานมาแล้ว2-3ครั้ง แล้วก็หายไปเลยไม่เป็นอีก
                ตอนนี้ผมลองถอดออกมา แล้วใช้สายแปลงเป็นUSBต่อกับอีกเครื่องลองCopyไฟล์ดู
                ถ้าก๊อปฯแต่น้อยๆไม่เกิน 500Mb ผ่าน หากเกินนั้นไปได้แค่ครึ่งทาง HDD หยุดทำงานเลย
                วานสรุปชัดๆทีครับ มันกลับบ้านเก่าแล้วใช่ใหมอ่า..ใช้มาน่าจะครบปีพอดี SATA

Comment

รีบแบคอัพครับ อาการนี้น่าจะใกล้ไปแล้ว...อีกอย่างใช้ psu วัตต์เต็มหรือไม่ มี UPS ไหมครับ

Comment

PSU ของ RICH (มั้ง!!) ตัวละ750บาท 650 W เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนได้ 2อาทิตย์
                    UPS ไม่ได้ใช้ครับ
                    เน่าชัวร์ใช่ใหมครับ แล้วถ้าจะซื้อใหม่ ใช้ของอะไรดีครับ ให้มันอยู่กะเรานานๆน่ะ
                    ขอบคุณครับ

Comment

ใช้พวก PSU Watt แท้ซิครับ

ผมเพิ่งรู้ค่าของการใช้ PSDU Watt แท้ ตอนที่หันมาใช้ Bluestorm II 500 Watt ตัวละ 3,000 กว่าบาท

Comment

ไฟไม่พอแล้ว จะพาล HDD เสียไปด้วย
                        คิดว่าอาจเริ่มเสียแล้วครับ

Comment

HDD ร้อนผิดปกติหรือไม่

Comment

Working...
                          X