Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องถ้าใช้หัวแปลง IDE To SATA Interface เป็นยังไงบ้างอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องถ้าใช้หัวแปลง IDE To SATA Interface เป็นยังไงบ้างอ่ะ

ถ้าจะซื้อหัวแปลง IDE To SATA มาต่อออกจาก HDD หรือ DVD-ROM มันจะทำให้ความเร็วในการเชื่อมต่อเท่า SATA ไหม หรือความเร็วเป็น IDE เท่าเดิม แต่สามารถเสียบ SATA ได้แค่นั้น

เท่าเดิมและครับ แต่มันจะมองเห็นเป็น SATA1

Comment

เท่าเดิมนะแหละครับ ก็ช่องต่อ IDE ส่งได้เท่านั้นครับ

ไม่แนะนำให้ใช้สายต่อแบบนี้เท่าไรครับ ผมเจอมา หลายเครื่องแล้วครับ หา IDEเป็น USB ดีกว่าครับ

Comment

Working...
      X