Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY MCP68 AM2 + Sempron LE1100 = ?? GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GALAXY MCP68 AM2 + Sempron LE1100 = ?? GHz

พอดีพึ่งซื้อมาครับ ก็เลยลองเอามาเทสดูครับราคา 1390 บาท
    AMD Sempron LE 1100 1.9 GHz 65NM @ 2.4 GHz
    GALAXY MCP68 NVDIA ON BOARD 7025
    CORSAIR XMS2 DDR2 800 512X2 = 1024MB DUAL RAM

ไฟ cpu ผมปรับได้ตามรูปเลย ผมสุดปรับได้ 1.55v ไฟแรมผมปรับสุดได้ 1.8v

เป็นเมนบอร์ดที่ใช้ได้คุ้มค่าตามราคาจริงๆๆๆครับ แถมแรมนี่ยังเอามา DUAL RAM ได้อีกต่างหาก แต่เสียดายตอนนี้บอร์ดเป็นไรไม่รู้เสียงไม่ออกอีกซะงั้น ลงไดรเวอร์ไม่ผ่าน พรุ่งนี้ว่าจะหิ้วไป HWH ฟิวเจอร์ดูซะหน่อย

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=320406
    Last edited by visionnet; 11 Sep 2008, 01:33:28.

เหมาะกับยุคข้าวยากหมากแพง แจ่ม..

Comment

ของผมก็ตามนี้ ไปสุดที่เท่านี้เหมือนกัน 2450 MHz แต่ไฟเดิม+.050 mv
      ตอนนี้ไล่ไปให้หลานใช้ที่บ้านแล้ว VGA ON ที่มาด้วยก็ไม่ขี้เหร่เลย เล่นเกมได้ดีพอสมควรเลยครับ

แต่มันแปลกๆตอนเอา 2900XT ไปกะจะลองดูว่า SEM LE1100 มันจะพา3DM2006 ไปได้ซักแค่ไหน มันดันแฮงค์ แต่พอเอา 1650Pro ใส่ดันวิ่งฉิวไปเลย งงๆ

แต่ยอมรับว่าคุ้มครับ บอร์ด1390+CPU900(มือสอง)+แรม 2GB DDR800---2300

Comment

ฮ่าๆประกัน HWH/A&L เหรอครับ ระวังหน่อยแล้วกัน อิอิ

Comment

งงว่าตามspec แรมมันไม่dual
          แต่ใน cpuzมันเห็นเป็นdual

ตอนผมลงวินโดวใส่ซาวกาดลงไปด้วย ลงไดรเวอไม่ผ่านเลย
          ผมเลยต้องเอาซาวออกก่อน แล้วลงซาวออนบอด
          แล้วไปปิดซาวออนบอดในไบออส แล้วจึงใส่ซาวกาดลงไป ถึงจะลงไดรเวอได้
          ไม่รู้ว่าปัญหาเดียวกันรึเปล่า

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
            งงว่าตามspec แรมมันไม่dual
            แต่ใน cpuzมันเห็นเป็นdual

ตอนผมลงวินโดวใส่ซาวกาดลงไปด้วย ลงไดรเวอไม่ผ่านเลย
            ผมเลยต้องเอาซาวออกก่อน แล้วลงซาวออนบอด
            แล้วไปปิดซาวออนบอดในไบออส แล้วจึงใส่ซาวกาดลงไป ถึงจะลงไดรเวอได้
            ไม่รู้ว่าปัญหาเดียวกันรึเปล่า
            ผมเสียงลงไม่ผ่านเลยครับซาวออนบอร์ด เดี๋ยวไปเดินซื้ออซาวการ์ดมือสองมาใส่ดีกว่า

Comment

เพิ่มเติม
              Last edited by visionnet; 11 Sep 2008, 01:33:28.

Comment

แจ่มๆ

Comment

ของผมใช้ดี ไม่มีปัญหา ลาก X2 4000+ ไป 2.9 ครับ และ LE 1620 ไป 3.0 เนียนๆครับ

Comment

Working...
                  X