Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอฟามรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอฟามรู้หน่อยครับ

คือว่า ไดร์ dvd ผม เป็นสาย sata มันสามารถ ถอดและเสียบ สาย sata ตอนเข้าวินโด้ เส็ดแล้ว
    ได้ไหมครับ มันจะเหมือน usb ไหมครับ เสียบเข้า-ออก ได้เลย

ขอบคุณครับ

Dun

Comment

ได้เฉพาะ e-sata ครับ แล้ว บอร์ดคุณก็ต้องรองรับ e-sata ด้วย ไม่ใช่แปลง SATA มาเป็น e-sata (เช่น DS3R จะให้ Backlet สำหรับแปลง SATA มาเป็น e-sata)

Comment

ลองเทสดูเลย ครับ
        ผมก็ไม่เคยใช้ DVD แบบ SATA อะ หิหิหิ

Comment

อ่อ พอดี เคยเหงคนเคยโพส บอกว่า ดึงสายฮาดิส ออกได้เลย [sata] โดยไม่ต้องชัดดาว และเสียบได้ด้วย ก้เลย

อยากรู้ว่า DVDrw sata ทำได้เหมือนกานหรือป่าว ขอบคุณครับ

Comment

รู้สึกว่า SATA สามารถถอด-เสียบสายได้เลยขณะเปิดเครื่องนะครับ แต่ไม่เคยทำอ่า

Comment

ดึงออกเสียบเข้าน่ะทำได้ครับถ้าอุปกร์และบอร์ดรองรับการทำงานแบบ Hotswap ถ้าไม่รองรับ Windows อาจจะแฮงค์หรือบอร์ดไม่ก็อุปกรณ์อาจเกิดความเสียหายได้ครับ

Comment

ดึงออกเสียบเข้าน่ะทำได้ครับถ้าอุปกร์และบอร์ดรองรับการทำงานแบบ Hotswap ถ้าไม่รองรับ Windows อาจจะแฮงค์หรือบอร์ดไม่ก็อุปกรณ์อาจเกิดความเสียหายได้ครับ
                ขอบคุณมากครับผม

Comment

ผมต้องลอง ของผมบ้างแล้ว ผมใช้ mb=p5ld2 delux เห็นหลังเครื่องผมมี e-sata

Comment

Working...
                  X