Announcement

Collapse
No announcement yet.

boot เครื่องขึ้นบลูสกรีนก่อน 1 ครั้ง ทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• boot เครื่องขึ้นบลูสกรีนก่อน 1 ครั้ง ทำไงดีคับ

ผมใช้ f8sv คับ ตอนแรกลง xp ก็ขึ้นบลูสกรีนแถมไดรเวอไม่ครบครับ ตอนนี้เลยมาลง vista ultimate 32 bit ปรากฏว่า ไดรเวอครบครับแต่เครื่องจะอืดลงนิดหน่อยเวลาเล่นเกม แล้วตอนbootเครื่องก็ขึ้นบลูสกรีน1ครั้งก่อนประจำเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอารายช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุนคับ

ramอาจจะเสียครับ ถ้าลงxpแล้ว มานแหว่งๆแปลกๆ น่าจะเป็นที่ramมานเน่าไปแล้ว

Comment

แรมผมก็ขึ้นเท่าเดิมนะครับ 2GB เหมือนเดิม (ตอนซื้อแรม 1GB แต่เพิ่มเป็น 2GB ครับ)

Comment

ลองถอด แรมออกมาทำความสะอาดด้วยยางลบแล้วใส่กลับไปดูครับ

Comment

หา SP1 มาอัฟครับ หาย

Comment

SP1 คือ อารายคับช่วยบอกรายละเอียด และหาจากไหนครับ พอดีไม่เก่งคอมอาคับ ขอบคุนคับ.

Comment

ผมไปลองหาข้อมูลมาแล้ว SP1 มานเพิ่งออกใช่มั้ยคับ แล้วมานก็ยังไม่มี crack ต้องใช้ vista จริงอาดิ แย่จัง

Comment

Working...
              X