Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมาชิกใหม่ กับโน้ตบุ๊คใหม่ 4520G ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมาชิกใหม่ กับโน้ตบุ๊คใหม่ 4520G ค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆด้วยค่ะ สมาชิกใหม่ กับโน้ตบุ๊คใหม่ Acer Aspire 4520G-401G16Mi

AMD TurionTM 64 X2 TL-58 (1.9GHz,2x512KB L2 cache)
    NVIDIA nForce? 610M Chipset
    Linpus Linux BE
    2048 MB DDR2-667 (Max 4GB)
    NVIDIA? GeForceTM 8400M G with up to 383MB of TurboCacheTM (แต่ของหนูมันแชร์ได้ 512 MB อะค่ะ งง)
    160GB HDD (5400rpm)
    14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280x800 pixel)/ S-Video Out
    DVD-Super Multi double layer
    Dolby? Digital Live audio
    56K Fax/Modem
    10/100/1000Mbps LAN
    Acer InviLinkTM 802.11b/g Integrated BluetoothTM 2.0+EDR
    Weight 2.52kg.

การ์ดจออาจไม่แรง แต่ชอบที่มันสวยและไม่แพงมากและเพียงพอกับความต้องการค่ะ แต่ DVD-RW Drive มันอ่านแผ่นดังจัง ไม่รู้ของคนอื่นเป็นมั้ยค่ะ

ยินดีต้อนรับจ้า
    ว่าแต่ทำไมไม่ไปโพสในกระทู้ ACER CLUB หล่ะคับ -.-"
    ที่เห็นการ์ดจอมันแชร์ได้ 512MB เพราะใช้ VISTA รึป่าวคับ???
    ตอนผมใช้ XP มันก้อแชร์แค่ 512MB
    แต่พอเป็น vista มันแชร์ 1023MBคับ
    สีมันสวยก้อจริง แต่รักษาความสะอาดดีๆนะคับ
    มันเปื้อนง่ายมากมาย ผมจะบอกว่าตั้งแต่ใช้โน๊ตบุ๊คมา 2 เครื่อง
    ยี่ห้อ ACER ทั้ง 2 ตัว ผมคิดว่า driver DVD มันห่วยคงที่คับ
    ที่ผมเจอกับตัวเองนะ ตัวเก่าผมใช่มา3 ปีไม่เคยซ่อมซักครั้ง
    มันค่อนข้างจะดังในบางครั้ง และบางครั้งมันก้อไม่อ่านแผ่นด้วยคับ
    พอเอาแผ่นเดิมใส่ใหม่มันดันอ่านซะงั้น

Comment

ใช้ Xp ค่ะ ถ้าใช้ Vista จะแชร์ได้ 1023MB เหรอค่ะ ดีจัง ถ้าว่างๆจะให้เพื่อนลง Vista ให้ดีกว่า

Comment

ยินดีต้อนรับครับ ใช้ Vista ดีครับ ลองดิ

Comment

Originally posted by pupezone View Post
          ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆด้วยค่ะ สมาชิกใหม่ กับโน้ตบุ๊คใหม่ Acer Aspire 4520G-401G16Mi

AMD TurionTM 64 X2 TL-58 (1.9GHz,2x512KB L2 cache)
          NVIDIA nForce? 610M Chipset
          Linpus Linux BE
          2048 MB DDR2-667 (Max 4GB)
          NVIDIA? GeForceTM 8400M G with up to 383MB of TurboCacheTM (แต่ของหนูมันแชร์ได้ 512 MB อะค่ะ งง)
          160GB HDD (5400rpm)
          14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280x800 pixel)/ S-Video Out
          DVD-Super Multi double layer
          Dolby? Digital Live audio
          56K Fax/Modem
          10/100/1000Mbps LAN
          Acer InviLinkTM 802.11b/g Integrated BluetoothTM 2.0+EDR
          Weight 2.52kg.

การ์ดจออาจไม่แรง แต่ชอบที่มันสวยและไม่แพงมากและเพียงพอกับความต้องการค่ะ แต่ DVD-RW Drive มันอ่านแผ่นดังจัง ไม่รู้ของคนอื่นเป็นมั้ยค่ะ
          อุ้ย...ใช้รุ่นเดียวกันเลย
          ใจตรงกันนะเนี้ย หิหิหิ

Comment

โห เฮีย ผมอุส่าเข้ามาตอบ(แอบจีบ)ก่อนเฮียตัดหน้ากันซะงั้นอ่ะ

เด๋วผมลงให้ก้อได้คับ VISTA อ่ะ ^^"

Comment

อ่ะนะ นานๆจะมีสาวๆเข้ามาซักคน คงเป็นดาวเด่นในคลับ ACER ได้เลยนะเนี่ย ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ

Comment

ยินดีคร๊า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

วันนี้มีสอบ เด่วเย็นๆๆ จาแวะมาใหม่นะก่ะ!!

Comment

Originally posted by pupezone View Post
                  ยินดีคร๊า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

วันนี้มีสอบ เด่วเย็นๆๆ จาแวะมาใหม่นะก่ะ!!
                  รับฝากนะครับ ^^ แล้วคิดดอกเบี้ยแพงใหมเนี้ย

ขอให้สอบได้คะแนนเต็มนะครับ

มีีปัญหาเรื่องโน๊ตบุ๊กปรึกษาส่วนตัวได้นะ 086-802XXXX ( บริการทุกระดับประทับใจ โดยเฉพาะสาวๆ )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    รับฝากนะครับ ^^ แล้วคิดดอกเบี้ยแพงใหมเนี้ย

ขอให้สอบได้คะแนนเต็มนะครับ

มีีปัญหาเรื่องโน๊ตบุ๊กปรึกษาส่วนตัวได้นะ 086-802XXXX ( บริการทุกระดับประทับใจ โดยเฉพาะสาวๆ )
                    Notebook อ่ะ ยางม่ายมีปัญหา แต่วันนี้สอบวิชา Fundamental Computer for Business แย่ๆๆ ฟามรู้ม่ายแน่น เหอๆๆ เด่ว..จาเอาคะแนนเต็ม(ส่วน) มาฝากนะค่ะ ปายอ่านจืออีกสักรอบก่อน เพื่อความชัวร์ บะบายค่ะ

Comment

ไม่ทราบว่าน้อง pupe เรียนคณะอะไรคับ คอมพิวเตอร์ธุรกิจรึเปล่า มีปัญหาเรื่องไรปรึกษาได้นะคับ

ยินดีให้คำปรึกษาครับ ตั้งใจอ่านหนังสือนะคับ จะได้ทำข้อสอบได้คะแนนเต็ม ขยันแบบนี้คงได้อยู่แล้ว ^^

ส่วนเรื่องปัญหา Notebook นี่ปรึกษาพี่ๆในบอร์ดได้เลย ยินดีช่วยเหลือกันทุกคนจ้า

Comment

พี่ก็เด็กใหม่ในนี้เหมือนกัน สนใจลง Vista มั้ย ลงให้ได้นะ หุหุ
                        ว่าแต่เรียนคณะไหนเหรอครับ สาวๆสนใจเรื่องคอมฯนี่หายากจริงๆ มีปัญหาอะไรถามพี่ๆข้างบนได้นะ มีแต่เก่งๆ

Comment

หายากจริงๆแหละ สาวๆที่สนใจเรื่องคอมเนี่ย บอร์ด oc จะมี ญ ซักกี่คนก็ไม่รู้ ไม่ค่อยได้พบเจอเลย ยังดีที่มีเข้ามาเป็นสีสันให้กับบอร์ดได้นะเนี่ย สดชื่นขึ้นอีกเยอะเลย อิอิ^^

Comment

โห พอมีสาวหลุดมาทีนี้รุมกันใหญ่
                            สรุปนี้ คุณผุหญิงแกมาถูกที่หรือมาตกนรกหล่ะเนี้ย -.-"

Comment

ปักหมุด เลยครับ

ปล. เข้ามาช่วยดัน 1 ที

Comment

Working...
                              X