Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3850 NoOC 90 องศา แบบนี้เวอร์ไปมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3850 NoOC 90 องศา แบบนี้เวอร์ไปมั้ยคับ

HD3850 NoOC 90 องศา แบบนี้เวอร์ไปมั้ยคับ ตามรูปเลยคับ เล่นแค่คาบาวอะ บางทีมีเล่นๆอยู่ค้างแล้วรีเองเลยอะคับ อันนี้พัดลมปรับออโต้อะคับ จับตัวการืดดูไม่น่าถึงนะคับ 60 กว่าๆก็พอแล้ว แบบนี้เซนเอรืเพี้ยนมั้ยคับ เพราะอุณหภูมิมันแกว่งเอามากๆ แล้วจะเครมได้มั้ยคับ

อันนี้เปิดเครื่องมาปกติคับ แค่เข้าเว็บ เฉยๆ กะปรับพัดลมไปที่86% นรกแตกคับ

กดซ้ำคับ โทดที

Comment

เพิ่มเติมคับ อันนี้ใช้งานเดิมๆ แต่ปรับพัดลมที่ 56% อะ ก็เท่าๆกะอันเก่าเลยอะ

Comment

พมว่าถ้าแค่ 60กว่าๆมันก็ไม่น่าจะค้างแล้วรีเองนะคับ

Comment

Originally posted by FaceAdm View Post
          พมว่าถ้าแค่ 60กว่าๆมันก็ไม่น่าจะค้างแล้วรีเองนะคับ
          เป็นพระมันอ้างอิงจากที่เซ็นเซอร์ป่าวคับ ที่มัน90 อะมันเลยตัด ทั้งที่อุณหภูมิจริงๆมันไม่ใช่อะ

Comment

90ก็ไม่เป็นไรครับ แต่สูงไปนิด

ลอง พัดลม 56% แล้ว ลองโหลดดูครับ ลงมาจากตอนแรกอีกพอสมควรเลย

Comment

ผมใช้พัดลมเดิม ปรับ 50% Idle 42c Full ไม่เกิน75c
              ทำไมของท่านร้อนจัง

Comment

อยากดูเส้นกราฟของแต่ละท่านว่ามันขึ้นๆลงๆแบบนี้อะป่าวคับ

Comment

โคตรเวอร์เลยครับ 90 องศา เหอๆ - -a

Comment

ร้อนแรง^_^

Comment

เ เ ล้ ว ค ว า ม ร้ อ น ใ น โ ป ร เ เ ก ร ม อื่ น เ ท่ า กั น ไ ห ม ค รั บ

ถ้ า เ ท่ า กั น ผ ม ว่ า มั น เ เ ป ล ก ๆ เ เ ล้ ว น่ ะ

Comment

มันก็ประมาณนี้อ่าคับ Catalyst Control Center ก็แกว่งไปแก่งมาแถวๆ70-80อะคับ แต่90นี้ไม่รู้จังหวะใหนนะ เพราะเล่นไปสลับจอมาดูไป เหอๆ

Comment

ของผมเพิ่งซื้อมาตอนแรก เล่นปิดเคส ไม่ได้สนใจไรเลย
                          พอเปิดออกมาเห็นสติ๊กเกอร์ที่แปะ heatsink มันหลุด ก็แปะกลับเข้าไปใหม่ เล่นไปสักพักก็หลุดอีก
                          ก็แปะกลับไปอีก แล้วมือมันดันไปโดน sink ตรงที่ไม่มีพลาสติกหุ้ม...

!!! โอ้แม่เจ้า !!! สะดุ้งเลยครับ อะไรมันจะร้อนขนาดนั้น ลองเตะแช่ดูอีกที แม่ม...แช่ได้ไม่เกิน 2 วิ ครับ
                          มือจะพองเอา

ผมไม่สนใจไรแล้ว ออกจากห้อง พุ่งตรงไปซื้อ sink ใหม่มาเปลี่ยนทันที ตอนนี้เย็นสบาย

รุ่นนี้ผมว่าเอามาเล่นเกมส์หนักๆนี่ควรเปลี่ยน sink จริงๆครับ ยิ่งปิดเคส+ห้องไม่มีแอร์นี่ ควรเปลี่ยนสุดๆครับ

Comment

ตอนนี้จับพัดลมอัดทิ้งไว้ตัวนึงอยู่คับ ธรรมดาๆอยู่ที่46-50กว่าๆ ลองจับดูไม่ร้อนอะ อุ่นนิดเดียวด้วยซ้ำประมาณอุณหภูมิห้องเลย เหมือนกะมันเวอร์ไป10องศาอ่าคับ เหอๆ

Comment

Working...
                            X