Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู spec ที่จัดทีครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู spec ที่จัดทีครับ !!

มีอยู่ประมาณ 2 ตัวเลือกนะครับ ระหว่าง intel กับ amd ผมใช้งาน edit vdo บ้างกับ encode ครับแล้วก็เล่นเกมส์นิดหน่อย แล้วตัวไหนมีข้อดีมากกว่ากัน ด้อยกว่ากันยังไงครับ ขอแบบละเอียดหน่อยก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ

intel E 8200
    gigabyte EP35-DS3P
    OCZ Reaper X 2GB 800MHz (1GBx2) 5-5-5-15

athlon 6400+ BE
    infinity 570 sli
    corsair TWINX XMS2 2GB 800MHz (1GBx2) 5-5-5-12 ( อันนี้ท่านวิกรเค้าบอกมาครับ ตอนแรกผมดูบอร์ด Asus m2n-E กับ แรม OCZ Reaper X ไว้ )

ที่เหลือก็ของเดิมครับคือ

Elsa 6800 Gt
    HDD 250 Gb
    Enermax 460 Watt

มันจะลากไปได้ใกลเท่าไรครับ มีปัจจัยอะไรอย่างอื่นอีกมั๊ยครับที่ควรจะเพิ่มรึตัดออกไปได้

มีอยู่ประมาณ 2 ตัวเลือกนะครับ ระหว่าง intel กับ amd ผมใช้งาน edit vdo บ้างกับ encode ครับแล้วก็เล่นเกมส์นิดหน่อย แล้วตัวไหนมีข้อดีมากกว่ากัน ด้อยกว่ากันยังไงครับ ขอแบบละเอียดหน่อยก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ
    ....

ถึงผมจะเชียร์ AMD นะครับ แต่เรื่องเข้ารหัส วีดีโอ นี่ต้องยกให้ INTEL ครับ

AMD เหมาะกับการเลนเกมครับ ทำงานได้ลื่นไหลกว่า ครับแถมประหยัดกว่าด้วยครับ

ส่วนรายละเอียด ให้ผู้รู้มากกว่าผม ตอบดีกว่านะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ๆๆๆ ขอท่านอื่นด้วยนะครับ อ้อ ! เพิ่มเติมนะครับ เพราะอะไรครับที่ intel ถึงเข้ารหัส วีดีโอ ได้ดีกว่าครับ ขอคำอธิบายทีครับ

Comment

Intel Core2Duo E8200 6890.- (ลากไกล Encoder ไฟล์ได้ดี ด้วย SSE4 ของมันเอง)
        Gigabyte GA-EP35C-DS3R 4200.- (DDR3-Combo มีDES ช่วยประหยัดไฟ)
        Corsair XMS2 DDR2-800 1GBx2 2390.- (ตัวนี้ก็ดีนะ ใช้อยู่ ไม่แพงด้วย)
        ลองตัวนี้ไหมคับ

เผื่อเปลี่ยนการ์ดจอ
        Sapphire Radeon HD3650 3290.-

Comment

Working...
        X