Announcement

Collapse
No announcement yet.

Macbook+MacbookPro Update แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Macbook+MacbookPro Update แล้ว

MacBook Pro จอ 17" มีเพืมขนาด 1920*1200 มั้ง ท่าจำไม่ผิดเมือก่อนไม่น่าจะมีอันนี่
    Multi-Touch trackpad กับคีบอร์ด มีไฟแบบ Macbook Air
    CPU เป็น 45 nano 6MB L2 (วู้แรง)
    wireless เป็นแบบ N แล้ว =w=
    ตัว top ik8k $2,799.00

macbook อัพคล้ายๆกับ Pro แต่ไม่ยักกะมี Multi-Touchกับคีบอร์ด มีไฟแบบ trackpad แหะ แต่ใส่ HDD 250 มาเลย
    สีดำราคา $1,499.00
    Last edited by Scubawin; 27 Feb 2008, 12:02:56.

รอต่อไปครับ อิอิ ช่วงนี้อะไรๆก็ออกใหม่เร็วมาก ของเก่าใช้ยังไม่หมดก็ใช้ไปก่อนเถอะ

Comment

อยากได้จังเลย เหอๆ ขอตัวกลางและกันครับ สำหรับ MacBook Pro

ราคาราวๆเท่าไหร่อ่ะครับผม?

Comment

ก่อนอื่นเอาที่คุณหามาก่อนนะครับ ได้ penryn อันนี้ย้ำให้ ว่าได้แน่

ราคา 1500$ คิดว่ามาไทย 52840.50 ละก็ คิดผิด "อย่างแรง" มาไทย ถ้ามา 1500$ จริง ไทยจะเป็น 58000 ครับ

ซึ่งข่าวลือที่จริงแล้ว ไม่ใช่แน่ๆครับ ของจริงมาคงไม่ต่ำกว่า แสน แน่ๆ ถ้ามี ก็ต้องเป็น 8 หมื่นขึ้นไป (อันนี้ผมคิดเอง) เพราะ spec มันค่อนข้างสูง ให้เดาก็พวก cpu 2.4 2.6 ขึ้นไป การ์ดจอไม่ต้องพูดถึง 256MB แหงมๆ

ขออนุญาต อ้างอิงตัวเองจากกระทู้เก่า อิอิ ฟันธงโชะๆเลยมาไทย 76000 (สำหรับตัว 1999)

Comment

ราคาเป็นทางการประเทศไทยออกแล้วนะครับ

77200
          93900
          104900

ตามลำดับ ส่วน spec ก็ตามเว็บ apple เลยครับเรียงกัน 3 ตัว

Comment

เพิ่งซื้อตัวเก่ามาได้ 4 เดือนเอง -*-

Comment

หวังว่าปีหน้าคงไม่ออก Quad Core MacBook Pro นะ
              แต่ยังไงๆก็อยากได้อ่ะ

Comment

มาเพิ่มเพิ่งอ่านเจอ

MacBook Pro จอ 17" มีเพืมขนาด 1920*1200 มั้ง ท่าจำไม่ผิดเมือก่อนไม่น่าจะมีอันนี่
                อันนี้มีตั้งแต่รุ่นก่อนหน้านี้ละครับ

หวังว่าปีหน้าคงไม่ออก Quad Core MacBook Pro นะ
                แต่ยังไงๆก็อยากได้อ่ะ
                ยังครับผม ถ้าเอาตามข่าวก็ ตระกูล centrino 2 ครับ (เฉพาะ cpu นะ)

Comment

เเม่จ้าว ต่ำสุด เฉียด80k ต้องซื้อประกันเพิ่มอีก หมดตูดขายรถทิ้ง -*-

Comment

ราคา macbook และ macbookpro ตัวเก่า ล้างสต็อคนะครับ ราคาก็ อิอิ

Comment

http://www.maccafethai.com/ ดูเว็บนี้ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                        ราคา macbook และ macbookpro ตัวเก่า ล้างสต็อคนะครับ ราคาก็ อิอิ
                        555+ ราคา อิอิ นี่มันเท่าไหร่อ่า 5555555+

Comment

Wireless N นี่คือไม่มีเหรอครับ -*-

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
                            Wireless N นี่คือไม่มีเหรอครับ -*-
                            mb และ mbp มี 802.11bgn เป็นมาตรฐานอยู่หลายรุ่นแล้วครับ

คีย์บอร์ดมีแสงสว่างนี่ของ MBP ก็มีมาหลายรุ่นแล้ว จอ HD ก็มีสองรุ่นแล้ว

จขกท สงสัยจะสับสนละครับ -*-
                            Last edited by iamjang; 4 Mar 2008, 09:41:36.

Comment

Working...
                            X