Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS Geforce6100PM-M2 irq ชนกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS Geforce6100PM-M2 irq ชนกันครับ

เมื่อวานลองสั่ง ECS Geforce6100PM-M2 มาประกอบคอม
    ปรากฎว่าเมื่อไปดูใน Device manager ก็ปรากฏว่าเป็นอย่างในภาพ

คือ irq หมายเลข 15 ชนกัน ระหว่าง secoudary IDE channel
    NVIDIA Network Bus Enumerator

ผู้แพ้ก็คือ secoudary IDE channel ที่ขึ้นเครื่องหมายตกใจ
    ส่วน NVIDIA Network Bus Enumerator ชิวชิวไม่มีปัญหาอะไร

ซึ่งจริงๆแล้วลงโปรแกรม เกมส์ ก็สามารถเล่นไต้ตามปกติ
    แต่ไม่สามารถลงโปรแกรมจำพวก Rollback ต่างๆได้ ลองใช้การ์ด undo ก็มองการ์ดไม่เห็น
    ลงไดร์เวอร์ใหม่ทั้งหมดก็ยังเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรดีครับ
    จะเปลี่ยน irq ให้ใช้คนละตัวได้ไหมครับเพราะลองดูแล้วไม่มีที่ให้เปลี่ยน irq น่ะครับ
    หรือว่าเป็นที่ MB เสียเอง

ขอบคุณครับ

สเปค
    AMD Athlon 64 LE 1620
    ECS Geforce6100PM-M2
    Kington Bus 677 512*2
    Hd western sataII 80 G
    Attached Files

เปลี่ยน irq ในไบออส

Comment

Working...
    X