Announcement

Collapse
No announcement yet.

bios ตัวเดียวกันเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bios ตัวเดียวกันเปล่าครับ

ซื้อ mercury solution in box เป็น mainboard ของ MSI

bios ตอน boot

KVM800M7-U W7142VK8 V2.00 072806 12:00:46

คิดว่าเป็นตัว k8mm-v(ms7142) ตัว bios ล่าสุดใน web เป็น version 1.A ออกเมื่อ 2006-06-29 ชื่อ 7142v1A

bios 2ตัวนี้ใช่ตัวเดียวกันเปล่าครับ bios ที่จะอัพเดทต้องของ MSI ใช่ไหมครับ เข้า mercury เเล้ว ไม่เห็นมี bios ให้อัพเดท ขอบคุณครับ

กรณีอย่างงี้แนะนำว่าให้ลองดูที่เมนบอร์ดนะครับว่าเขียนว่ารุนอะไรครับ

เช่น

จากรูปจะเขียนว่า MS-7142

ถ้าหากเลขเหมือนกันก็เป็นรุ่นเดียวกันครับ

แต่ถ้าไม่เหมือนก็เอาเลขที่ตรงนั้นไปค้นหาได้ครับ

หรือถ้าเปิดฝาเครื่องไม่ได้

ก็สามารถใช้โปรแกรมCPU-Z ดูได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X