Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง lcdtv LG 22ls4r 8iy[

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง lcdtv LG 22ls4r 8iy[

มีใครใช้ lcd LG รุ่น 22ls4r ไหมครับ อยากจะสอบถามว่าคุณภาพเป็นยังไงผมจะเอามาต่อเป็นจอคอมเห็นมันสารพัดประโยชน์ดี มีhdmi component ดูโทรทัศน์ก็ได้ จะเอามาเผื่อเล่นเกมครับ กลัวมันจะเหมือนตัว 32lc7r ที่ผมใช้อยู่ ต่อกะคอมสีมันซีดมาก ต้องเซ็ทเป็น 720p ภาพถึงสีสดแต่ภาพก็ล้นจอใช้ดูหนังได้อย่างเดียว

ดันด้วย อยากรู้เหมือนกัน

Comment

รุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนใช้หรอครับ ไม่ค่อยมีคนตอบเลย ผมว่ามันน่าสนใจดีออก

Comment

หาสาระพัดงี้ลองดูยี่ห้อprovision สิครับหาง่ายในห้างก็มี

Comment

ผมใช้ 22ls4r เป็นจอคอมอยู่ครับ ก็อยู่ในระดับที่น่าพอใจ เล่นเกมคอมดีครับ ความละเอียดสูงถึง 1680x1050 น้องๆFull HDเลย ผมเล่นพวกแนว FPSเป็นหลัก cod4 crysis UT4 แถม Pes 2008 ไม่มีเงาหรือ
          Ghost มาให้เห็น ดูหนังพวก HDที่โหลดมา ก็ภาพละเอียดดี เห็นความแตกต่าง เทียบกับdvd เห็นๆเลย เอามต่อ XBOX-360 ทาง VGAตั้งไปที่ 1980x1080 จอมันก็สเกลมาที่ 1680x1050 ตามเนทีพจอเลย
          เคยลองต่อ PS3 ของเพื่อนผ่านช่อง hdmi ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ได้แค่ 1080i ถ้าจะเอามาดู TV ต้องนั่ง***งๆหน่อย เพราะจอมันละเอียดมากดูระยะประชิดนี่จอขี้เหร่ไปเลย อิอิ

สงสัยมีผมใช้อยู่คนเดียว จริง

Comment

Originally posted by missygal View Post
            หาสาระพัดงี้ลองดูยี่ห้อprovision สิครับหาง่ายในห้างก็มี
            อยากได้ของ LG อะครับ เห็นรุ่นนี้เป็น panel S-ISP ด้วยครับ
            น่าจะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by TUmee View Post
              ผมใช้ 22ls4r เป็นจอคอมอยู่ครับ ก็อยู่ในระดับที่น่าพอใจ เล่นเกมคอมดีครับ ความละเอียดสูงถึง 1680x1050 น้องๆFull HDเลย ผมเล่นพวกแนว FPSเป็นหลัก cod4 crysis UT4 แถม Pes 2008 ไม่มีเงาหรือ
              Ghost มาให้เห็น ดูหนังพวก HDที่โหลดมา ก็ภาพละเอียดดี เห็นความแตกต่าง เทียบกับdvd เห็นๆเลย เอามต่อ XBOX-360 ทาง VGAตั้งไปที่ 1980x1080 จอมันก็สเกลมาที่ 1680x1050 ตามเนทีพจอเลย
              เคยลองต่อ PS3 ของเพื่อนผ่านช่อง hdmi ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ได้แค่ 1080i ถ้าจะเอามาดู TV ต้องนั่ง***งๆหน่อย เพราะจอมันละเอียดมากดูระยะประชิดนี่จอขี้เหร่ไปเลย อิอิ

สงสัยมีผมใช้อยู่คนเดียว จริง
              แล้วต่อเป็นจอคอมผ่านช่องไหนครับ VGA หรือ HDMI ครับ
              ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น

Comment

ตอนนี้ต่อผ่าน vga ครับ ใช้ 8800gt ถ้าต่อผ่าน hdmi set ได้แต่ 720p

กับ 1080i ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้ 7900gs ต่อผ่าน hdmiได้ทุกความละเอียด

Comment

แล้วถ้าต่อผ่าน HDMI ที่ความละเอียด 1680x1050 ตาม native ของจอแล้วภาพเป็นยังไงครับ
                  ผมกลัวมันจะสีซีดเหมือน 32 นิ้วครับ

Comment

ผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ เพิ่งถอยสดๆ ร้อนๆ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเลย

ลองใช้ได้เกือบอาทิตย์ก็โอเคดีครับ แต่ต่อทีวีภาพก็ดูห่วยๆ หน่อยเพราะจอมันความละเอียดเยอะ ภาพเลยแตกๆ

ใช้ต่อ PC ทาง vga ตอนนี้ใช้ 1440 x 900 อยู่ ผมเซตเป็น 1680 x 1050 แล้วมันมีปัญหาอ่ะครับ
                    คือมันเซตได้แต่ได้ภาพตรงกลาง ขอบๆ บนล่างซ้ายขวามันหายไป พอเอา mouse ไปขอบมันก็เลื่อนไปได้
                    แต่ตรงนี้น่าจะเป็นที่ driver เพราะดันอยากเปลี่ยนการ์ดจอด้วย ยังแก้ไม่ได้เลย
                    ตอนแรกใช้ 6600TD ก็เซต 1680 x 1050 ได้

ส่วน hdmi ลองแล้วเซตได้ที่ 720p กับ 1080i นอกนั้นภาพจะไม่ออก สี+แสง จัดมาก ยังปรับไม่ถูก

Comment

มีใครใช้รุ่นนี้อีกครับ ช่วยแนะนำหน่อย

Comment

อีกเรื่องครับ จอมันเป็นpanel S-IPS จริงหรือป่าวครับ
                        แล้วซื้อกันมาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่าไม่ใช่ S-IPS หรอกครับ ส่วนราคาก็ 12990

Comment

Working...
                          X