Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสิทธิภาพของ PCI-E x16 กับ PCI-E x4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประสิทธิภาพของ PCI-E x16 กับ PCI-E x4

คืออยากทราบว่าถ้าเปรียบเทียบกันสองตัวนี้เวลาเอาไปเล่นเกมส์นี่มันจะเห็นผลแตกต่างกันมากมั้ยอ่ะครับ (การ์ดจอตัวเดียวกัน) ขอบคุณครับ

ดันเองครับอยากรู้มากๆ T_T

Comment

ถ้าเล่นเกมที่กินสเปคไม่มากไม่เป็นผลครับ ถ้าเล่นพวกสเปคสูงๆเห็นผลครับ
      จากประสบการณ์ของผมเองครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ถ้าเล่นเกมที่กินสเปคไม่มากไม่เป็นผลครับ ถ้าเล่นพวกสเปคสูงๆเห็นผลครับ
        จากประสบการณ์ของผมเองครับ
        เล่นอยู่แค่พวก Resident Evil 4,C & C 3,Emu PS2 แค่นี้อ่ะครับผม

Comment

ใช้บอร์ดรู่นเดียวกับผมรึเปล่าครับ กำลังคิดอยู่เหมือนกัน
          P4V800D-X
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=166304

Comment

แล้วแต่เกมครับเกมทั่วไปลดไม่มากครับ ผมลองกลับตัวมาแล้วแต่เป๋นpci-x8 ต่างกันนิดเดียวจิง x4 คงไม่ต่างกันมากหรอกครับ

Comment

Working...
            X