Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมอยู่ดีๆกระตุกมากเป็นที่hardware รึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมอยู่ดีๆกระตุกมากเป็นที่hardware รึป่าวคับ

ตอนแรกเล่นเกมระดับกลางๆลื่นมากเลยครับ แต่อยู่ดีๆมันแลคมากๆๆ เล่นไรไม่ได้แม้กระทั่งSFที่เป้นเกมการฟฟิกต่ำ ฟอแมตเครื่องก็ฟอแมตแล้ว ก็ไม่หาย มันเป็นที่ฮาร์ดแวร์รึป่าว เช่นการ์ดจอ เพราะการ์ดจอรุ่นเก่ามากที่บ้าน(GF4)

สงสัยการ์ดจอไม่ไหว ลองเปลี่ยนไดเวอร์ดูยังคับ

Comment

ลองแล้วครับ

Comment

L

ผมว่า การด์จอมันเก่ามากแล้วนะครับ เล่นเกมระดับนี้ไม่เวอก เท่าไหร่หลอกครับ ส่งสัยคงต้องเปลี่ยนแล้วละครับ

Comment

มันเป็นที่ความละเอียดของภาพป่าวคับ ram VGA อาจจะไม่พอ - -

....มั่วด้วยความเมาส์มัน

Comment

Originally posted by k2w2yut View Post
            มันเป็นที่ความละเอียดของภาพป่าวคับ ram VGA อาจจะไม่พอ - -

....มั่วด้วยความเมาส์มัน
            น่าจะความร้อนนะ ถ้าเล่นแรกลื่น พอเวลาผ่านไปแล้วเกิดความร้อนอาจจะบายอากาศไม่ดีก็ได้ครับลองเปิดฝาเคสแล้วพัดลมเป่า ถ้าใช่ก็เตรียมวิธีที่จะระบายอากาสดีๆแล้วครับ

Comment

Working...
            X