Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมทำBSELแล้วแต่ว่าBiosมันยังเห็นเป็นค่าเดิมอยู่ครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมทำBSELแล้วแต่ว่าBiosมันยังเห็นเป็นค่าเดิมอยู่ครับทำไงดี

ผมก็ลองทำดูแต่ยังไม่ได้Jumpตรงที่เพิ่มไฟนะครับมันก็ยังเป็น1.80GHzเท่าเดิมครับผมใช้บอร์ดของAsus P5GZ-MX แรม Kingston PC5300 512x2 การ์ดจอNvDia GF7300LE ครับต้องทำไงต่ออะครับผมOCมาอยู่ที่266มันก็ไปไม่ได้แล้วอะไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยตามรูปที่เห็นครับช่วยแนะนำหน่อยครับ
    Attached Files

อ่านเจอใน web นอก เค้าว่ากันว่า MB ตัวนี้ มันไม่รับ BSEL mod ครับ

Comment

ว้า..แย่จังเลยแล้วพอจะมีวิธีอื่นอีกใหมครับท่านboboจะต้องถอดCปลดRหรือย้ายICตัวไหนบอกมาเลยครับ..ไหนๆๆก็ไหนๆแล้วกะว่าจะซื้อบอร์ดใหม่อยู่นะใช้ออพชั่นเดิมที่มีอยู่ควรใช้บอร์ดไรดีอะครับE4300เอาแบบว่าราคาพอดีๆครับตอนนี้มีอยู่3พันกว่า

Comment

Working...
      X