Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหาภาพลายกับ กาดจอ spark 6600TD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหาภาพลายกับ กาดจอ spark 6600TD ครับ

ผมลองทาซิลิโคนใหม่แล้วครับไม่หาย

ผมซื้อกาดจอ มือ 2 มา ตอนเทสที่บ้านคนขาย ลองกับ ATI tool ใช้คำสั่ง find max core อุณหถูมิขึ้นไป 80 กว่าองศา ก็ไม่มีอะไรนะ แต่พอกลับมาบ้านเล่นดู ภาพ ลายครับ แถมมีกระตุกเป็นระยะๆอีก ทำยังไงดีครับ ลองตอนคอมไม่ได้ oc อะไรเลยก็เป็นเหมือนกัน

เคยใช้ FX5500 ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย

ลองเปลี่ยน driver แล้วนะก็ไม่หาย ตอนนี้ใช้ 163.75 ลองใช้ 93.71 แล้วก็ ก็ล่าสุดก็ไม่หาย

spec คอมนะ athlon 2600+

ram 512

M/B asus a7v8x-x bios ver. 1011
    Attached Files
    Last edited by I3ongI3aw; 29 Feb 2008, 18:12:07.

ถ้าเอาไปซ่อม กับ microware พันทิพย์ เค้าจะรับซ่อมมั้ยครับ

เสียประมาณเท่าไหร่

Comment

น่าจะเป็นที่ความร้อนครับ ลองดูพัดลม หรือ เอามาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ หรือ เปิดฝาเคสเอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าอัดเลยครับ

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้พัดลมประดิษฐุ์ 8Cm(ความแรงระดับโรงสีข้าวเลยนะ 0.30A) 2 ตัวเป่าอัดกาดจอ ก็ไม่หายนะ

แล้วแกะ ซิงค์ยังไงอ่ะครับ พี่ gearhead กลัวหักโบ๊ะ
        Last edited by I3ongI3aw; 27 Feb 2008, 22:45:34.

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
          แล้วแกะ ซิงค์ยังไงอ่ะครับ พี่ gearhead กลัวหักโบ๊ะ
          ปกติมันจะมีหมุดยึดอยู่ครับ ให้บีบอีกด้านที่มัน ยึดอยู่อีกด้านแล้วดันออกมาครับ

Comment

ใช้อะไรบีบดีอ่ะ ผมใช้ นิ้วบีบไม่ออก

Comment

ช่วยผมดูทีครับ

Comment

เอาไขขวงแบนตัวเล็กๆ ค่อยๆดัน แต่ระวังอย่าให้ไปโดนลายวงจรนะ ผมทำแบบนี้แหละ

Comment

เอาคีมบีบออกครับ

Comment

ภาพลาย อาจจะเป็นที่แรม เสื่อมครับ หลังเจอการ OC โหดๆ และเจอกับความร้อนมานาน

Comment

ผมลองทาซิลิโคนใหม่แล้วครับไม่หาย

แรมการ์ดจอก็ไม่ได้ร้อนอะไรนะครับ

แต่ผมก็สงสัยอยู่ ว่าเกี่ยวกับแรมป่าว

แล้วส่ง microware เค้าจะรับซ่อมมั้ยครับ

ตอนซื้อ คนขายก็ให้เวลาลองนะ แต่ผมง่วงนอนมากวันนั้น เลยขี้เกียจลอง

ไม่อยากคืนอ่ะ เค้าให้ลองผมไม่ได้ลองเอง
                      Last edited by I3ongI3aw; 29 Feb 2008, 18:11:32.

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post

แรมการ์ดจอก็ไม่ได้ร้อนอะไรนะครับ

แต่ผมก็สงสัยอยู่ ว่าเกี่ยวกับแรมป่าว

แล้วส่ง microware เค้าจะรับซ่อมมั้ยครับ

ตอนซื้อ คนขายก็ให้เวลาลองนะ แต่ผมง่วงนอนมากวันนั้น เลยขี้เกียจลอง

ไม่อยากคืนอ่ะ เค้าให้ลองผมไม่ได้ลองเอง
                        บางทีมันไม่ร้อนก็เสียได้เหมืือนกันครับ เลยไปคุยกับ MW ดูครับว่าเค้ารับซ่อมมั้ย เผื่อเค้ารับครับ

Comment

Working...
                        X