Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ แบบนี้ซ่อมได้ไหม ทำ IC ตัวเล็กๆบนการ์ดจอหลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ แบบนี้ซ่อมได้ไหม ทำ IC ตัวเล็กๆบนการ์ดจอหลุด

บังเอิญตัวล็อคซิ้งค์หลุดไปโดน หายไป 5 หาเจอ 4 ให้ช่างซ่อมได้ไหม เอาอะไหล่มาจากเมนบอร์ดมาแทน มันเหมือนกันเปล่าครับ ใครเคยส่งซ่อมแบบนี้บ้าง แนะนำร้านพร้อมราคาด้วยครับ เสียดายการ์ดจองะ
    Attached Files

ต้องใช้ ลมร้อนเป่าเอาตัวเศษตัวเก่าออกแล้วเอาตัวใหม่ใส่เข้าไป

Comment

ถ้าอุปกรณ์ตัวที่หลุดออกมายังไม่แตกหรือหักก็น่าจะยังใส่ได้นะคับ ให้ร้านซ่อมมือถือที่มีเครื่องเป่าร้อนเค้าใส่ให้ก็ได้คับ

Comment

Thank you!

Comment

Working...
        X