Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคเซริฟเวอร์เวบฝากรูปทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคเซริฟเวอร์เวบฝากรูปทีครับ

เคส
    Mini Slim PC ยี่ห้อ Delux รุ่น B166

ตามนี้นะครับแนะนําที คืองบไม่ค่อยมีครับ ช่วยแนะนําหน่อยเผอิยทําเวบฝากรูปอยู่แล้วมันดันใหญ่ซะงั้น
    ก็เลยจะตั้งเครื่องแต่เว็บไม่มีรายได้ ผมเลยอยากขอให้ช่วยจัดแบบที่ทนๆแล้วก็ราคาย่อมเยาว์นะครับ
    เว็บไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ครับ แค่แบนวิธสูง
    เอ้อ ลงlinux centosครับ

ถ้าเซิฟเวอร์ล่ะก็ ซื้อของแบรนเนมดีกว่าคับ อันนั้นจะดีกว่าเยอะ หรือถ้าไม่ชอบ ก็ซื้อเองก็ไม่ขัด
    แต่งบล่ะคับ
    จริงๆ เสป็กเซิฟเวอร์ ก็คล้ายๆกับเสป็กคอมนี่ล่ะ ต่างกันแค่แรม แรมอย่างเดียว
    แรมเซิฟเวอร์ต้องใช้แบบ ECC Register น่ะคับ เสป็กก็บ้านๆทั่วไป ลองหาดูในบอร์ดนี้นะคับ ตามงบประมาณ
    แล้วก็ซื้อแรมที่ใช้สำหรับเซิฟเวอร์มาใส่ แค่นั้นล่ะคับ ^^"

Comment

Working...
    X