overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ตัวกันไวรัส ตัวไหนดีที่สุดสำหรับโน๊ตบุคที่ เสียแฟลชไดร์ฟจากคนอื่นบ่อยๆ

OverclockZone Member

Default ตัวกันไวรัส ตัวไหนดีที่สุดสำหรับโน๊ตบุคที่ เสียแฟลชไดร์ฟจากคนอื่นบ่อยๆ

ช่วยทีครับ ลงวินโดวใหม่บ่อยมาก

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ผมใช้Nod32อ่ะครับ ก็ยังไม่เคยมีปัญหาอะไร แต่อย่าสำส่อนทางFlash Driveเป็นดีที่สุดครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ผมใช้nod32+ cpe17 AUTORUn killer(โปรแกรมของรุ่นพี่วิศวะคอมบางมดไว้ฆ่าไวรัสแฟลขไดร์)

ถ้าเป็น Vista ควรใช้โปรแกรมไรดีครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

์์NOD32 V2.7ขึ้นไปครับ รองรับVistaด้วย

OverclockZone Member jjackk's Avatar

ตัวนี้เลยครับ ตั้งแต่ใช้มาสองปียังไม่เคยโดนไวรัสเลยครับ เสียบมาเถอะหลายครั้งเพื่อนผมชอบเอาแฟรซไดรมาล้างไวรัสที่คอมผม

ใช้อันนี้ตัวเดียวไม่ต้องลง เอนตี้ตัวอื่นๆเลยครอบครุมหมดทุกอย่าง อ่านดู

เห็นเลข7 หรือป่าวครับนั้นคือสิ่งแปลกปลอมที่โดนสอยไป

Last edited by jjackk; 28 Feb 2008 at 05:01:26.

OverclockZone Member JusticeZ's Avatar

Antivir Premium ครับ ลบไฟล์ Antorun.inf+ไวรัสแฟลชไดร์ฟ ได้

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

ARVD 1.02 แจ่ม Anti แฟลชไดร์ โดยเฉพาะ

OverclockZone Member passerby's Avatar

I use both KAV-Kaspersky antivirus and ARDV programs to detect viruses and others.

OverclockZone Member ThumThum's Avatar

=> Kaspersky <=

OverclockZone Member sirot_ake's Avatar

Mcafee Enterprise 8.00 ครับ เคลียร์ได้หมดเหมือนกันครับ up dat ง่ายด้วยครับ

เอ ตอนนี้คงเป็น 8.5 แล้วมั้งคับ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ARVD 1.02 แจ่ม Anti แฟลชไดร์ โดยเฉพาะ
    ตามท่านนี้เลยครับ ส่วนตัวโปรเเกรมผมส่งลิงค์ไปทางPMให้ จขกท เเล้ว ... เอาไปลองดูละกัน

OverclockZone Member meo95's Avatar

Quote Originally Posted by JusticeZ View Post
    Antivir Premium ครับ ลบไฟล์ Antorun.inf+ไวรัสแฟลชไดร์ฟ ได้

เห็นด้วยครับ
    เคยโดนจะ จะเลย Autorun.exe CPE17AntiAutorun เอาไม่อยู่
    ร่มแดงช่วยไว้ครับ หาย

อยากได้ eTrust 2008 อ่าครับ

ใครมีที่โหลดช่วยบอกหน่อยครับ

ของโปรแกรม + key อ่าครับ อยากได้มากจะเอามาลงใน vista จะได้ไม่หน่วงเครื่อง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member independent131's Avatar

ใช้ แคสเปอร์ ชไมเคิล เซฟได้สุดยอดมาก เอ้ยคนละเรื่องเลย
    ต้อง แคสเปอร์สกี้ (kaspersky อ่านออกเสียงแบบรัสเซีย) ครับ
    ใช้มา3ปีแล้ว ตั้งแต่เวอร์ชั่น 5 ไม่เคยโดนไวรัสเลยครับ มากี่ตัวกี่ตัวจับได้หมด
    เหนียวแน่นเหมือนแคสเปอร์เลย 555

OverclockZone Member l3lackcatzaa's Avatar

kaspersky ดีจิงครับผมชอบแต่ของผมลงในpc
    NBไม่ไหวครับมันกินสเป็กไป

อยากทราบว่า ตัวไหนลงแล้วเครื่องจะหน่วง ครับ

Bitdefender
    kaspersky
    Antivir Premium

ต้องดูเวอร์ชั่นด้วยหรือเปล่า ครับ (ถ้าเรื่องเวอร์ชั่นนี้ใหม่สุดๆเลยครับ)

แต่ใจจริงอยากใช้ etrust เพราะในบริษัทหลักทรัพย์ใช้กัน อยู่ ไม่หน่วงเครื่องเลย แต่หาที่มันลงกับวิสต้าไม่ได้สักที

ใครมีก็ อนุเคราะ ให้หน่อยนะครับ ( eTrust 2008 +key )

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member l3lackcatzaa's Avatar

2ตัวบนหน่วงครับ ยิ่งเจ้าbitนี่ตัวดีเลย
    ส่วนตัวที่3ไม่เคยใช้เลยไม่รู้ อิอิ
    แต่แลกกะประสิทธิภาพนี่ก็โอเคน่ะครับ

Quote Originally Posted by l3lackcatzaa View Post
    2ตัวบนหน่วงครับ ยิ่งเจ้าbitนี่ตัวดีเลย
    ส่วนตัวที่3ไม่เคยใช้เลยไม่รู้ อิอิ
    แต่แลกกะประสิทธิภาพนี่ก็โอเคน่ะครับ

แล้วระหว่าง

Bitdefender
    kaspersky

ตัวไหนดีกว่ากันบอกได้ไมครับ อันไหนหน่วงกว่ากันด้วย

ถ้าบอกได้ก็ขอบคุณครับ ถ้าไมได้ก็ไม่เป็นไรครับ

แนะนำเลยครับถ้าสเปคต่ำหน่อยใช้ nod32 v.3 + CPE17 AutoRun killer <<<แจ่มเลย
    ถ้าสูงหน่อยก็ Kaspersky+CPE17 AutoRun killer
    โดยส่วนตัวผมใช้ nod32 v.3 + CPE17 AutoRun killer ครับเพราะมันไม่หน่วงเครื่องมาก
    แต่ถ้าคอมคุณแรงมากๆ(มากจริงๆ)ก็ Kaspersky+CPE17 AutoRun killer <<<ตัวนี้ดีจริงแต่หน่วงเครื่องพอควรเลยครับ
    ไอ้ตัวกันแฟลช์ไดฟมันมี 2 ตัวที่นิยมใช้กันนะครับ คือ CPE17 AutoRun killer กับ ardv ทั้ง 2 ตัวนี้ดีเหมือนกันทั้งคู่ครับ แต่โดยส่วนตัว ผมใช้ CPE17 เพราะไฟล์มันเล็กไม่หน่วงเครื่อง ส่วน ARDV ก็ดีนะครับแตไฟล์่ค่อนข้างใหญ่ไปสำหรับผม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks