Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวกันไวรัส ตัวไหนดีที่สุดสำหรับโน๊ตบุคที่ เสียแฟลชไดร์ฟจากคนอื่นบ่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

kaspersky ดีจิงครับผมชอบแต่ของผมลงในpc
    NBไม่ไหวครับมันกินสเป็กไป

Comment

อยากทราบว่า ตัวไหนลงแล้วเครื่องจะหน่วง ครับ

Bitdefender
      kaspersky
      Antivir Premium

ต้องดูเวอร์ชั่นด้วยหรือเปล่า ครับ (ถ้าเรื่องเวอร์ชั่นนี้ใหม่สุดๆเลยครับ)

แต่ใจจริงอยากใช้ etrust เพราะในบริษัทหลักทรัพย์ใช้กัน อยู่ ไม่หน่วงเครื่องเลย แต่หาที่มันลงกับวิสต้าไม่ได้สักที

ใครมีก็ อนุเคราะ ให้หน่อยนะครับ ( eTrust 2008 +key )

ขอบคุณครับ

Comment

2ตัวบนหน่วงครับ ยิ่งเจ้าbitนี่ตัวดีเลย
        ส่วนตัวที่3ไม่เคยใช้เลยไม่รู้ อิอิ
        แต่แลกกะประสิทธิภาพนี่ก็โอเคน่ะครับ

Comment

Originally posted by l3lackcatzaa View Post
          2ตัวบนหน่วงครับ ยิ่งเจ้าbitนี่ตัวดีเลย
          ส่วนตัวที่3ไม่เคยใช้เลยไม่รู้ อิอิ
          แต่แลกกะประสิทธิภาพนี่ก็โอเคน่ะครับ

แล้วระหว่าง

Bitdefender
          kaspersky

ตัวไหนดีกว่ากันบอกได้ไมครับ อันไหนหน่วงกว่ากันด้วย

ถ้าบอกได้ก็ขอบคุณครับ ถ้าไมได้ก็ไม่เป็นไรครับ

Comment

แนะนำเลยครับถ้าสเปคต่ำหน่อยใช้ nod32 v.3 + CPE17 AutoRun killer <<<แจ่มเลย
            ถ้าสูงหน่อยก็ Kaspersky+CPE17 AutoRun killer
            โดยส่วนตัวผมใช้ nod32 v.3 + CPE17 AutoRun killer ครับเพราะมันไม่หน่วงเครื่องมาก
            แต่ถ้าคอมคุณแรงมากๆ(มากจริงๆ)ก็ Kaspersky+CPE17 AutoRun killer <<<ตัวนี้ดีจริงแต่หน่วงเครื่องพอควรเลยครับ
            ไอ้ตัวกันแฟลช์ไดฟมันมี 2 ตัวที่นิยมใช้กันนะครับ คือ CPE17 AutoRun killer กับ ardv ทั้ง 2 ตัวนี้ดีเหมือนกันทั้งคู่ครับ แต่โดยส่วนตัว ผมใช้ CPE17 เพราะไฟล์มันเล็กไม่หน่วงเครื่อง ส่วน ARDV ก็ดีนะครับแตไฟล์่ค่อนข้างใหญ่ไปสำหรับผม

Comment

Originally posted by ping_za View Post
              แล้วระหว่าง

Bitdefender
              kaspersky

ตัวไหนดีกว่ากันบอกได้ไมครับ อันไหนหน่วงกว่ากันด้วย

ถ้าบอกได้ก็ขอบคุณครับ ถ้าไมได้ก็ไม่เป็นไรครับ
              ระหว่างสองตัวนี้ต้อง Bitdefender แน่นอนสุดฝรั่งใช้กันเยอะมากๆ
              แล้วอีกอย่างkasperskyคีย์มันหายากโดนบล๊อคตลอด

Comment

Originally posted by l3lackcatzaa View Post
                ระหว่างสองตัวนี้ต้อง Bitdefender แน่นอนสุดฝรั่งใช้กันเยอะมากๆ
                แล้วอีกอย่างkasperskyคีย์มันหายากโดนบล๊อคตลอด
                ขอบคุณมากครับ

Comment

ขออภัยครับเพิ่งไปอัพเดทข่าวสารมาใหม่ตอนนี้คะแนนเป็นแบบนี้ครับ
                  http://www.pcworld.com/article/id,140127/article.html
                  แต่นั่นแหระครับ kasperskyคีย์มันหายาก
                  ลองตัวคีย์จะหาง่ายกว่าSymantec Norton Internet Security 2008
                  Last edited by l3lackcatzaa; 29 Feb 2008, 01:04:39.

Comment

ผมนำลิ้งมาให้ครับ แต่คิดว่าใช้ได้คงไม่นานคีย์อาจโดนบล๊อคครับ ถ้าต้องการใช้Kaspersky_Anti-Virus_7.0.1.321
                    http://depositfiles.com/en/files/3033437

ส่วนนี่เจ้าตัวโหดอันดับ1
                    Norton Internet Security 2008 10.2
                    http://rapidshare.com/files/52576525...T-BEST.NET.rar

Comment

kaspersky มันบล็อคสุดยอดผมลงเกมไปหรือเล่นเกมเจอไฟล์ซ่อนแม่งจับหมดดีเกินไปก็ไม่ดีนะคับ ทำให้ใช้บางโปรแกรมไม่ได้

Comment

มันตั้งให้ไฟล์นั้นเป็นไฟล์ที่ปลอดภัยก็ได้นี่ครับ แต่ส่วนมากจะเป็นกับเกมส์ออนไลน์เพราะมันเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต
                        มันจะบล็อกไฟล์นั้นไว้แล้วถามเราว่าจะให้มันต่อออกอินเทอร์เน็ตหรือป่าว ถ้าไม่อยากให้มันถามบ่อยๆก็ต้องไปตั้งในโปรแกรมเอาครับ

Comment

ที่ผมทำ คือเปิดให้เห็น Hidden file แล้วปิด Autorun ทั้งหมด แล้วใช้ Autorun killer ตรวจก่อนรอบนึง แล้วลองเปิดเข้าไปดูว่ามีหนอนซ่อนอยู่รึป่าว มีก็ลบทิ้ง หรือถ้าไม่แน่ใจ ก็ใช้ NOD สแกนอีกที

แค่นี้เองครับ ยังไม่เคยเจออะไรเล็ดรอดได้นะฮะ

Comment

Working...
                          X