Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะรู้ไ้ด้ไง ว่า LCDTV เรา มี HDMI เวอร์ชั่นไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะรู้ไ้ด้ไง ว่า LCDTV เรา มี HDMI เวอร์ชั่นไหน

เราจะรู้ไ้ด้ไง ว่า LCDTV เรา มี HDMI เวอร์ชั่นไหน

คือ ผม อยากจะรู้ว่า จอ LCDTV samsung ผม มี ช่อง HDIM เวอร์ชั่นไหน 1,2,หรือ 3 ครับ หาดูข้อมูลไม่มีบอกเลย SAMSUNG LA32S81B 32 ใครพอรู้บอกหน่อย

ยังไงมันก็ออก 1080P ไม่ได้อยู่ดีครับ เพราะความละเอียดจอของท่านคือ 1366x768 จะเวอร์ไหนมันก็ได้แค่ 720p ครับ

Comment

ครับก็ไม่ได้หวังว่าจะให้มันเป็น 1080P ครับ แต่ HDMI 1.3 มันช่วยเรื่อง สี ของภาพ และ คุณภาพ ที่ดีขึ้นครับ กับ ระบบสัญญานเสียงที่ดีขึ้น

พอดีสายสัญญาน HDMI ผมมันเป็น 1.3 ครับ ค่อนข้าง แพงหน่อย เลย อยากให้มันได้ใช้เต็มประสิทธ์ภาพหน่อย

แต่ส่งสัย จอผมจะเป็น 1.2 อะ เซ็งเลย ส่งสัยต้องขายทิ้ง

Comment

ผมว่ามันเป็นเรื่องของการตลาดมากกว่า เอาเข้าจริงก็ยากที่จะเห็นความต่าง ส่วนที่อยากจะให้ภาพมันดีขึ้นนะ ก็พอมีอยู่หลายวิธีครับ เช่น เปลี่ยนสายไฟ เพิ่มตัวกรองไฟ ปรับค่าเมนูต่างๆให้ดีที่สุด ออฟชั่นไหนไม่จำเป็นก็ปิดให้หมด ประมาณนี้ครับ

Comment

จะเอา1.3คงต้องพวก full hd ล่ะครับ เเละfull hdยังไม่เห็นมี32นิ้วนะครับมีเเต่42นิ้วอัพ ราคาเกือบเเสนอย่างต่ำๆ

Comment

ความละเอียดเมื่อต่อผ่านสาย HDMI มันละเอียดต่ำเท่ากับต่อกับสาย Monitor เลยเหรอ

มันคนละความละเอียดกันป่าวครับ

ของผมรุ่น LA32R7 ครับ

PC Resolution 1360x768 @ 60 Hz
            แสดงผลภาพได้ดีที่สุดในโหมด 720p
            แสดงผลภาพได้สูงสุดในโหมด 1080i

ของผมรองรับสูงสุดที่ 1080i

Comment

ของผม LA32R81B
              ยงใช้ที่ HDMI ที่แถมมากะ pioneer dv-400 อยู่เลย
              ในการดูดีวีดี ทั้งซีรี่ย์ญี่ปุ่น การ์ตูน ก็ ok นะ
              ส่วนดูหนัง Rip จาก HDDVD หรือ Blulay
              ก้ใช้ DVI TO HDMI กิ๊กก๊อก เส้นล่ะ 250 บ.
              ต่อจากคอมไป ก็ชัดเจนมากๆๆๆๆ แล้ว

และดูจากคู่มือแล้ว รุ่นผม R81 ใช้ HDMI 1.3 แล้วนะครับ
              ส่วนรุ่น S81 น่าจะเหมือนกันเพราะแค่เป็นตัวรองในซีรีย์เดียวกันนะที่ตัดฟังก์ชั่นบางอย่างออกไป
              การต่อที่ HDMI น่าจะเหมือนกัน

Comment

ไม่มีตังค์ ใช้ component กะ จอแก้ว

Comment

Working...
                X