Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อหนัง Hi-def มา อยากลองกะ HD3850 จะได้ม่ะ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าโดนเขาหลอกนะ แผ่น BL หรือ Hi-def จะมีไดร์ฟเฉพาะ
    ไดร์ฟ DVD ธรรมดา ไม่สามารถอ่านได้ครับ ไดร์ฟ Blu-ray ก็ราคาซะ
    ตามนี้ http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=04-ASU-B1205
    แพงซะ

Comment

พอผลิตเยอะๆ

เดี๋ยวราคาก็ลงเอง

Comment

ถ้าขนาดราวๆ 7 GB และเปิดเล่นด้วย DVD player ได้น่าจะเป็นตัว rip มาแล้วแปลงเป็น DVD ครับผม

Comment

มันต้องมีหัวอ่าน ของมันเฉพาะครับ

แถม ซื้อมา 120 บาท ไม่ใช่แผ่น ของมันแล้วแหละครับ -*-

Comment

ขอถามหน่อยครับท่านที่ดูหนังทีเขาบอกว่าเป็นหนัง HD ด้วยคอมที่เป็นไฟล์ MKV นี้ครับ

ผมลองใช่คอมที่เป็น CPU AMD 2X 3800 หรือ 2X 3600 มันก็กระตุกมี VGA เป็น
            ASUS 1600 PRO

แต่พอไปเล่นด้วย INTEL CeleronE1200 VGA ON BOARD กลับดูใด้ลื่นๆเลย

มีใครเป็นอย่างผมบ้างหรื่อเปล่าครับ

Comment

อยากดูจังครับ
              แต่ตังซื้อ DVD ยังไม่มีซื้อมาดูเลยคับ

ซื้อแต่ VCD ตามโลตัส แผ่นละ 20-30 บาทมาดู -*-
              ออยากเห็นว่ามันจะขนาดไหนเชียว

เห็นว่าหนังเรื่องหนึ่ง ล่อไปซะ 30GB

Comment

Originally posted by มาช่วยเกา View Post
                ขอถามหน่อยครับท่านที่ดูหนังทีเขาบอกว่าเป็นหนัง HD ด้วยคอมที่เป็นไฟล์ MKV นี้ครับ

ผมลองใช่คอมที่เป็น CPU AMD 2X 3800 หรือ 2X 3600 มันก็กระตุกมี VGA เป็น

แต่พอไปเล่นด้วย INTEL CeleronE1200 VGA ON BOARD กลับดูใด้ลื่นๆเลย

มีใครเป็นอย่างผมบ้างหรื่อเปล่าครับ
                ผมx2 3600+ gf6800 เล่นหนัง1080p สบายไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by มาช่วยเกา View Post

ขึ้นกับตัว OS และการตั้งเล่นค่าด้วย code ต่างๆด้วยหน่ะขอรับ

Comment

ส่วนใหญ่ที่ขาย ๆ จะเป็ฯ bluray rip นะครับ เอาลงแผ่น dvd9 ไม่ก็ dvd5 ไม่ใช้เท่าของจริง แต่อย่างน้อยๆก็ชัดกว่า dvd ทั่วไปแน่นอน
                    อุปกรณ์ทั่วไปส่วนใหญ่ที่ผมใช้ก็ คอมต่อกับ LCD TV, แล้วก็เครื่องเสียงเจ๋งๆ แค่นี้ก็เพลินละครับ

ปล. ผมใช้ lcd tv 32นิ้ว ดูพวก 720p นี่กำลัง ok เลยครับ เพราะถึงจะเป็นพวก 1080p ก็แยกไม่ค่อยออก
                    แต่ถ้ามี tv ใหญ่กว่านี้ และรองรับ Full HD ด้วยนี่ แนะนำ 1080p อย่างแรงครับ

Comment

Working...
                    X