Announcement

Collapse
No announcement yet.

คล๊อกแล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คล๊อกแล้วจอฟ้า

คือว่าผมใช้ E4500 นะครับ แรม คิงตัน บัส667 1G*2 MB P5LD2-X(1333) PSUไม่แน่ใจว่ากี่วัต การ์ดจอก็ EN 8500GT ผมลองคล๊อกได้2.5เปิดติดไม่มีปัญหานะครับเล่นลื่นดี แต่พอลองลากไปที่2.6 มันก็เปิดติดนะครับ แต่พอเล่นไปซักพัก จอมันจะฟ้าอ่ะครับ มันผิดปกติรึป่าวครับ

คอมพึ่งซื้อมาอ่ะครับ

คงมีผลมาจาก PSU จ่ายไฟไม่พอ หรือ บอร์ดเอง จ่ายไฟไม่พอน่ะคับ
    หรือ...อาจเป็นปัญหามาจาก ตัวแรมเอง ก็เป็นได้

(รอผู้รู้จริงมาเสริมนะคับ ^^")

Comment

แรมไม่ถึงครับ เปลี่ยนแล้วจะไปไกลขึ้น
      หรืออาจเป็นที่ความร้อน

Comment

ปรับอะไร ยังไง ก้อม่ายบอก

Comment

Working...
        X