Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม เรื่อง psu ทำให้ pc restart

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม เรื่อง psu ทำให้ pc restart

pc ผมมัน restart เองบ่อยมาก test 3d06 ไม่ผ่าน ผมเช็คไฟใน bios ที่สงสัยคือ ไฟ 12v มันจ่ายแค่ 11.85 จะเกี่ยวกันไหมครับ-----P5N32-E SLI---E2160 MO---7900GS----250GB HDD-----ram 1GB x 2-----:smellie_cr
    ขอบคุณครับ

ลองเปลี่ยน PSU ดู น่าจะดีขึ้นครับ

Comment

ตอนนี้ใช้PSUอะไรอยู่ครับ

Comment

ลองหา PSU ของใครไปเทสดูซิครับ ว่าที่สงสัยจะจริงหรือปล่าว

แต่ว่ารุ่นนี้ก็ค่อนข้างอึดนะครับ

Comment

TSUNAMI EX ครับ

Comment

หายแล้วครับเป็นเพราะ การทดแรม เดิมๆ auto 1:2 ไม่ผ่าน เวร บอร์ดผมปกติไหมเนี่ย
            ต้อง oc 1333:677 = 1:1 ผ่านซะงั้น test 3d 06 กี่รอบก็ผ่าน

Comment

Working...
            X