Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนัง Hi def

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนัง Hi def

ตอนนี้ใช้ AMD 3000+ อยู่คับ

ผมกำลังจะซื้อ LCD 22" มาดูหนัง Hi def

อยากทราบว่า กับซีพียู ขนาดนี้ ดูหนังไหวมั้ยอ่ะคับ

ใช้การ์ดจอ ออนบอร์ด 6150 อยู่ด้วยนะคับ

แบบว่างบน้อย ค่อยๆ อัพทีละอย่าง...

อ่อ..แล้วถ้าผมต้องอัพ ซีพียู ต้องเป็นตัวไหนครับถึงจะดูหนัง Hi def ได้ดี

Comment

ไม่แน่ใจครับว่าไหวหรือป่าว ตอนนี้ผมใช้ 6000+ กับออนบอร์ด 6150 เหมือนกัน ลื่นครับ แต่ภาพไม่เนียนเหมือนตอนที่ผมใช้ 4200+ กับ 3850 โดยเฉพาะแสงสี ตอนใช้ 3850 ภาพนุ่มคมชัดสวยงามสบายตากว่าเยอะ ตอนนี้เลยโหลดแต่ dvd rip มาดูอย่างเดียว เพราะดูกับออนบอร์ดเทียบกับ Hi-def แทบไม่แตกต่าง ยกเว้นความคมชัดของภาพที่คมชัดกว่ากันพอสมควร แต่ก็นะไฟล์ขนาด***งกันหลายเท่าตัว ดู dvd rip ดีกว่า อิอิ โหลดแปปเดียวได้ดูแล้ว HD ไว้เวลาเรื่องที่มันน่าสนใจจริงๆดีกว่า หรือ ไม่ก็รอได้การ์ดตัวใหม่ก่อนค่อยว่ากันไม่งั้นไม่คุ้มกับเวลาที่ใช้โหลด

ปล. โหลดดูฟรีแล้วยังเรื่องมากอีกผม

Comment

ครับผม ไม่ทราบว่าท่านใช้วินโดว์ ตัวไหนอยู่คับ

ของผมจะเอามาใช้กับ วิสต้า น่ะคับ กลัวว่าถ้าซื้อจอมาแล้วหมดงบพอดี

กลัวว่าจะต้องเก็บตัง ซื้อ ซีพียูอีก

Comment

ถ้าวิสต้ากับ CPU หัวเดียวอย่าดีกว่าอ่ะครับ

แล้วยิ่งการ์ดจอออนบอร์ดอีก

แต่เคยใช้ 2800+@2.7 Ghz กับ X800Pro Vivo@XT ก็พอดูได้อ่ะครับ แต่ไม่ค่อยลื่นเท่าไรอ่ะครับ

Comment

Originally posted by zeedzaad69 View Post
            ครับผม ไม่ทราบว่าท่านใช้วินโดว์ ตัวไหนอยู่คับ

ของผมจะเอามาใช้กับ วิสต้า น่ะคับ กลัวว่าถ้าซื้อจอมาแล้วหมดงบพอดี

กลัวว่าจะต้องเก็บตัง ซื้อ ซีพียูอีก
            ผมใช้ XP ครับ

Comment

ดูหนังลองดู HD2400PRO ครับแจ่มมมม

Comment

ดูหนัง Hi def ใช้ AMD 3000+ ไม่ไหวครับ CPU ทำงาน 100 ตลอด สะดุดจนรับไม่ได้ครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ sempron 3000+ AM2 1.6G@2.0G ครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น X2 4200 2.2G@2.8G + HD2600XT DDR3 512M ก็ดูหนังลื่นดีครับภาพสวยแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

Comment

ครับ ถ้า Hi def แบบ 720p ขึ้นไปใช้ 2 หัวดีกว่าคัรบ
                  ของผม 4000+ ก็ดูสบายไม่ตุกเหมือนกัน

Comment

ram เท่าไหร่ แชเรมที่บอร์ดเท่าไหร่อะ

แต่คิดที่แรม 1g แขกาดจอ 256 ก็ไม่น่าไหวครับ

ต่อไห้คล้อกด้วย แต่ถ้าใด้กาดจอ ดีๆ oc cpu นิสๆ ก็พอใด้ครับ

Comment

CPU ครับ
                      น่าจะเปลี่ยนเป็นรุ่น 2 หัวนะ
                      ส่วนการ์ด X1300 ยังเล่นลื่นเลยครับ (ผมใช้ดูอยู่ X1300 กะ cpu = E2140)
                      กับ Rip bluray/HDDVD 1080p ต่อออก LCD TV 32"

Comment

ใช้ coreAVC ช่วยพอไหวครับผม

Comment

3000+ ไม่ไหวครับ ใช้ 2 คอร์ ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                          X