overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: มีใครซื้อ notebooks ร้านไหนบ้าง ดีไม่ดีวิจารณ์หน่อย

OverclockZone Member

Default มีใครซื้อ notebooks ร้านไหนบ้าง ดีไม่ดีวิจารณ์หน่อย

ต้องการด่วน จะได้ระวังเวลาไปซื้อ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

สปีด และ คอมพิวเตอร์กุ๊ย อย่าไปยุ่ง
    ไป CSC เซียร์ดีกว่าแต่ระวัง JIBนะคิดvat 7%เลย CSC คิดแค่ 1000เดียว
    Last edited by watitta; 28 Feb 2008 at 05:36:13.

ขอร้านที่ดี และไว้ใจได้ด้วยครับ ขอบคุณ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

เครือ com7, ร้านเมาส์

มีแค่นี้แหล่ะครับ เคยซื้อแค่ 2 เครื่อง

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

ซื้อร้าน NBF ชั้น สี่คับ ,,

OverclockZone Member data_db2's Avatar

Fujitsu Shop ครับ เอาใจใส่ดี 2 เครื่องแล้ว ยกเว้นสาขา zeer

Vaio จาก HW House : พนักงาน หมกเม็ด งุบงิบของแถม บอกทีแรกไม่ vat พอรูดบัตร ต้อง vat นะพี่ไม่งั้นรูดไม่ได้ <-- ไม่ vat ก็คือไม่ vat ครับไม่ใช่แบบนี้
    Vaio จาก ร้านที่ cen ลาด ไม่งุบงิบของแถม ร้านนี้ก็ไม่ดีเท่าไหร่ แจกของแถมเยอะแล้วไม่ช่วยหิ้ว อิอิ

ร้านไหนอีกครับ

CSC ที่เซียร์บริการดีครับของแถมพพอสมควร, CSC ที่พันธ์ทิพย์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้เลวร้าย, JIB ที่พันธ์ทิพย์บริการดีครับ แต่รายการสินค้าบางอย่างค่อนข้างแพงเมื่อเทียบกับร้านอื่นๆ, Speed กะ global solution มีหลายคนบอกว่าห้ามเข้าเด็ดขาดครับ

OverclockZone Member oxygen_o2's Avatar

com7 ชั้น 3 ครับ เงินสด vat 7% เค้าคิดแค่ 1000 ของแถมอีก ยั้วเยี้ย

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

csc เซียร์บริการดีคับ(แต่พันทิพไม่รู้)

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

csc เซียร์บริการดีคับ(แต่พันทิพไม่รู้)

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by watitta View Post
    สปีด และ คอมพิวเตอร์กุ๊ย อย่าไปยุ่ง
    ไป CSC เซียร์ดีกว่าแต่ระวัง JIBนะคิดvat 7%เลย CSC คิดแค่ 1000เดียว
    ผมก็ไม่ได้ยุ่งอยู่แล้ว

Fuji San
    Guest

Arrow Fujitsu SHOP PUNTIP เท่านั้น

คุยง่ายมาก สั้งของส่งที่บ้านก็ได้ ถามว่าทำไม่บริการจัง บอกว่าพึ่งเปิด ทำยอดอยู่ S6510 + HDD 250 ราคาปกติเลย ทำได้อย่างไรงง มี ASUS ขายด้วยราคาถูกดีแต่ไม่มีทุกรุ่น นะ แต่ website ไม่ได้เรื่อง ติดต่อ ตามนามบัตร webmaster@thepremiumit.com

แล้วในตะวันนาดีไหม แนะนำด้วย ใกล้บ้านเหมือนกัน หรือในห้าง lottus ดี

ในตะวันนามีใครเคยไปซื้อไหม

คอย

ผมว่ายอมไปไกลหน่อย แต่มีของให้เลือกเยอะ มันจะดีกว่าซื้อไกล้บ้านนนะครับ เพราะ จากแถวๆบางกะปิ จะไป
    พันทิพย์ หรือ เซียร์ ก็ไม่ไกลมากนะครับ แต่ก็ไม่แน่ครับ แถวตะงันนาอาจจะมีร้านดีๆก็ได้ครับ
    ส่วนร้านถ้าให้แนะนำก็ ร้าน Mouse ที่พันทิพย์ ร้าน J.I.B ที่เซียร์ สาขา ชั้น 3 โซนด้านหลังสุด บริการดีครับ
    จิงๆที่ได้ไปดูและถามๆดูก็มีอีกหลายร้านครับที่พูดดีบริการดี แต่ 2 ร้านที่ผมแนะนำคือ ผมเคยไปซื้อ Notebook จากร้านทั้ง 2 นี้มาแล้วครับ

OverclockZone Member rkorkorkorko's Avatar

ร้าน Speed เป้นไงหรอครับ

ถ้าซื้อแล้วจะได้เครื่องื้ไม่ดีหรอครับ

อยากทราบอ่าคร้าบ

เพราะเห็นเวลาซ่อม ซ่อม 0 ใช่ปะครับ

ร้าน speed เห็นว่าตอนที่เรายังไม่ได้ซื้อพูดจาดีมาก แต่พอซื้อแล้วแค่หัวแม่เท้ามันยังไม่อยากมองเลย
    มีปัญหามากเวลาเราไปติดต่อเวลาจะเอาคอมไปเคลม
    ถึงขนาดที่ว่าซื้อวันนี้คอมเสียวันต่อมาเอาไปเคลมที่ร้านเพื่อเปลี่ยนตัวใหม่ ร้านยังไม่ให้เปลี่ยนเลย

ซื้อของมันไปแล้วแต่มันจะไม่รับผิดชอบอะไรเด็ดขาดถ้าเกิดอาการเสียขึ้นมา
    เห็นว่าเคยมีคนถูกย้อมแมวขายของด้วย - -"

Quote Originally Posted by rkorkorkorko View Post
    ร้าน Speed เป้นไงหรอครับ

ถ้าซื้อแล้วจะได้เครื่องื้ไม่ดีหรอครับ

อยากทราบอ่าคร้าบ

เพราะเห็นเวลาซ่อม ซ่อม 0 ใช่ปะครับ
    อย่าไปยุ่งกับร้านชื่อสปีดเด็ดขาดคับคุณจะเสียใจไปตลอดชาติ=="

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks