Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ความแตกต่างของ OS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง ความแตกต่างของ OS

คือ อยากทราบว่า Linux มีหลายเวอร์ชั่นจัง

จะเลือกใช้งาน เลือกไม่ถูกเลย ที่ผมดูๆมีถึง7เวอร์ชั่น

อยากให้พี่ไล่ให้หน่อยครับ ว่าแต่ละเวอร์ชั่นแตกต่างกันยังไง

1 fedora

2 redhat

3 tle

4 ubuntu

5 sis

6 centOS

7 เอนเตอร์ไพร์ส (พิมพ์อังกฤษ ไม่เป็น)

มันก้อต้องแตกต่างกันสิ เพราะคนพัฒนาแยกออกไปตามสายงาน

Comment

เวงกำ ผมทราบครับว่ามันแตกต่างกัน แล้วแตกต่างกัน ยังไง อันนี้ผมไม่ทราบ

แบบไหนเปงยังไง ความยาก ง่ายในการconfig หรืออันไหนเหมาะกับองค์กร เล็ก กลางใหญ่

คือ ผมศึกษามา แต่ละตัว ก้อเหมาะทำ server กันทั้งนั้น และคุณบอกผมได้ไหมว่า แต่ละตัว ทำserverด้านไหน

Comment

ขอ upหน่อยนะครับ

Comment

Working...
        X