Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมอะไรแปลงไฟล์ DVD เป็น ISO แบบสมบูรณ์มั่งอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมอะไรแปลงไฟล์ DVD เป็น ISO แบบสมบูรณ์มั่งอ่ะครับ

ตอนนี้ใช้ CloneDVD2 แปลงไฟล์หนัง DVD เป็น ISO ปัญหาคือบางไฟล์มีเสียง มีภาพ บางไฟล์ไม่มีเสียง มีแต่ภาพ แต่ตัวไฟล์ DVD ดูได้ปกติ อีกเรื่องครับใช้โปรแกรมอะไรลดขนาดไฟล์หนังBluray mkv ได้บ้าง เพราะไฟล์ใหญ่ดีจัง ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ใช้ UltraISO หรือ MigicISO ก็ได้เพราะการจำลองไม่จำเป้นต้องเป็น ISO เสมอไปอย่างเช่นไฟล์UIFที่จะมาแทนISO จะได้ไฟล์ที่เล็กกว่า ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็คือการจำลองแผ่นทั้งนั้น
    ผมใช้ทั้ง2ตัวเพราะบางไฟลืที่โหลดมาอาจจะใช้ตัวใดตัวนึงแทน

Comment

Working...
    X