Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte MA790FX-DS5 เปงงัยมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte MA790FX-DS5 เปงงัยมั่งครับ

จับคู่กับ phenom 9500 เปงงัยมั่งครับ
    oc ได้ไกลเปล่าบอร์ดนี่อ่ะพวกลูกเล่นอารัยน่าลองเปล่าคับ

ถ้าอยากoc จิงๆ มองDFI ดีกว่าครับ จากที่เห็นเพื่อนของผมใช้มาตัว790FX นะกะ 9600BE จะได้performance ดีกว่าเจ้าอื่นครับ แต่แล้วแต่ชอบด้วยนะครับ พี่หน่อมมันมีเคล็ด อยู่ ฮาๆ ลองค้นหาดูครับ

Comment

เคยจับครับ คู่กับ 9600 ก็โอเคครับ คล๊อกได้ดีพอสมควรพาไปได้ 3.0 ที่ไฟ 1.525

ปล.ฟีน่อมไม่ถนัดบัสนะครับ อย่าทดต่ำคูณต่ำมากจะให้ดีบัสอย่าให้เกิน 300 ครับ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
        ถ้าอยากoc จิงๆ มองDFI ดีกว่าครับ จากที่เห็นเพื่อนของผมใช้มาตัว790FX นะกะ 9600BE จะได้performance ดีกว่าเจ้าอื่นครับ แต่แล้วแต่ชอบด้วยนะครับ พี่หน่อมมันมีเคล็ด อยู่ ฮาๆ ลองค้นหาดูครับ
        ล่ำลือว่าประกันไม่ได้เรื่อง เหอๆ

Comment

DFI ก็น่าจะดีนะครับมีเหนเค้าบอกเน้นคล๊อค เค้า่วากันว่าบอรืดตัวนี้ไม่เน้นใช้งานจริง ^^ เน้นocว่างั้น

Comment

คือเล่นเกมเป็นส่วนใหญ่อ่ะคับ oc รองลงมา
            แล้ว 9600 BE ราคาเท่าไรได้คับ

Comment

Originally posted by [{R]}_kyo View Post
              จับคู่กับ phenom 9500 เปงงัยมั่งครับ
              oc ได้ไกลเปล่าบอร์ดนี่อ่ะพวกลูกเล่นอารัยน่าลองเปล่าคับ
              น่าลองครับ GA-MA790FX-DS5 , GA-MA790X-DS4

Comment

790FX-DS5 เล่น cf-x ไม่ได้ใช่ไหมครับ เหม็นมี pci-e แค่สองช่องเอง (แล้วทำไมใช้ชิป 790FX ล่ะ ??)

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                  790FX-DS5 เล่น cf-x ไม่ได้ใช่ไหมครับ เหม็นมี pci-e แค่สองช่องเอง (แล้วทำไมใช้ชิป 790FX ล่ะ ??)
                  ซอยรุ่นย่อยลงมาครับ ยี่ห้ออื่น 790 นี่ไม่มีรุ่นรองนะครับ เป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ

Comment

พอดี GA-MA790FX-DS5 หมดอ่ะคับ
                    เรยหยิบตัว GA-MA790FX-DQ6 มาฮ่าๆๆ
                    ค่อยรายงานผลอีกทีละกัน
                    ว่าแต่ PCI-E น่าเกลียดจังเนี่ย -*-

Comment

Originally posted by [{R]}_kyo View Post
                      พอดี GA-MA790FX-DS5 หมดอ่ะคับ
                      เรยหยิบตัว GA-MA790FX-DQ6 มาฮ่าๆๆ
                      ค่อยรายงานผลอีกทีละกัน
                      ว่าแต่ PCI-E น่าเกลียดจังเนี่ย -*-
                      หุหุ

เล่นของโหด(แพง)เลยนะเนี่ย อิอิ

แต่คิดเหมือนผมเลยที่ PCI-E น่ารัก อิอิ

Comment

Working...
                      X