Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่น่าเชื่อ แรมกระจอกไปไกลได้ขนาดนี้!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่น่าเชื่อ แรมกระจอกไปไกลได้ขนาดนี้!!!!!!!!!

ผมลอง Oc ดู ระหว่างแรมแผงที่มีเม็ดแรม 2 ด้าน 16 เม็ด กับ แรมที่มีเม็ดแรม 8 เม็ดด้านเดียว
    ยี่ห้อ เดียวกัน แต่ผมซื้อคนละเวลาเท่านั้น อันที่ซื้อก่อน มี 2ด้าน แต่อันที่ซื้อที่หลังมีด้านเดียว แต่คุณสมบัติทุกอย่างเหมือนกันหมด แต่อันหลังจะผลิตที่หลังและใหม่กว่าอันแรก
    แต่ ผลปรากกว่าอันแรกไปได้ไกล มาก อย่างในรูปเลยครับ ผมให้ท่านทายกันว่าแรมที่ผมทดสอบนี้ยี่ห้ออะไร ใช้ชิปอะไร รับร้องแรมยี่ห้อดัง ชิดซ้ายไปเลย จะมีเซียนตอบถูกบ้างไหมเนี่ย!!

มันไม่จำเป็นเสมอไป ว่าของใหม่ต้องดีกว่าในบางอย่างของเก่าก็ดีกว่าครับ

Comment

เห็นไหมครับท่าน

Comment

แล้วเรื่องจำนวน เม็ดแรมจะเกี่ยวไหมครับ ว่าจะ Oc ไปไกลได้ขนาดไหน

Comment

เห็นอะไรครับท่าน

Comment

ไกลไม่ ไกล นี่มันขึ้นอยู่กับ คุณภาพ PCB กับ chip RAM ครับว่าการคัดสรรค์ชิฟ ram จะดีขนาดไหน
            ครับ ส่วนคุณภาพ PCB ยกตัวอย่างง่าย PCB ที่เป็น BP กับ PCB ธรรมดาคุณภาพก็ต่างกันลิฟลับ
            ครับ อีกเรื่องคือเรื่องการอัดไฟครับ ว่า MB เราสามารถอัดไฟได้เยอะขนาดไหนเพราะบาง chip
            มัน ขเมือบไฟ

Comment

Rambo ? ใช่ปะ?

Comment

Jet Ram ชิป Hynix ครับท่าน

Comment

hynix ชิพขวัญใจคนจน

Comment

Working...
                  X