Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เรื่องการคล๊อค EP35 DS3P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เรื่องการคล๊อค EP35 DS3P

ผมไม่รู้ครับ ว่าเมนูไหน คือการคล๊อกเพิ่มความเร็ว เพราะพึ่งเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่มา
    ไม่รู้ว่าคำสั่งไหนจริงๆ ครับ เคยใช้ asus มันก้มีเมนู มาให้เราเลือกเป็น % ง่ายๆ
    แต่พอมาใช้ giga แล้ว ไม่รู้เลย แล้วเทคโนโลยี des จำไม่ได้ว่าเขียนยังไง
    ที่ช่วยประหยัดไฟ เราจะปิดมันตรงไหนหรอครับ คือผม ลองมาหลยครั้ง กดมั่วๆ
    วินโด้บูทไม่ขึ้น ตลอดเลยครับ คงเพระาทำไม่เป็น ช่วยผมด้วยนะครับ

ป.ล.ผมหาทั่วบอร์ดแล้วครับ ไม่มีข้อมูลเลย ผมก้ทำไม่เป้นจริงๆ

เคย OC แล้วนี่คับ เข้าไปปรับ BUS CPU เลยทีละ 20 30 ไม่ติดเิ่พิ่มไฟ CPU ไฟแรม ทด 1:1 ไว้้ก่อน

Comment

ผมปิดไอ้ที่ทำให้ประหยัดพลังงานของบอร์ดนี้ไม่เป็นด้วยสิครับ พอเพิ่มแล้วเคืร่องก็บูตไม่ขึ้นเลย ติด-ดับ ติด-ดับ....

Comment

Working...
      X