Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมโห! อันเนื่องมาจาก Medal of Honor: Airborne

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โมโห! อันเนื่องมาจาก Medal of Honor: Airborne

สวัสดีครับ ลงทุนสมัครสมาชิกก็เพราะเรื่องนี้เลยครับ

คือปกติผมก็เล่นแต่เกม pes, หรือ need for speed
    ไม่ค่อยได้เล่นเกมจริงจังเท่าไหร

วันหนึ่งผ่านไปแถวพานทิพ
    ไปเจอ call of duty 4 มา คิดว่าคุ้นๆเหมือนเคยจะได้ยินว่าเกมมันดี
    ก็เลยซื้อมาลง เออปรากฎว่าโคตรมันส์เลยครับ
    (นึกถึงสมัยก่อนที่เล่น counter strike) ถึงแม้จะกระตุกๆไปบ้าง
    แต่ก็เล่นจบไปอยากรวดเร็วภายในสองวัน สุดยอดมันส์มาก

ก็เลยอยากเล่นเกมแนวนี้ดู เมื่อวานเลยไปซื้อ Medal of Honor: Airborne
    ในใจก็จดจ่อต้องมันส์แน่ๆ
    พอลงเท่านั้นล่ะ แสรดด!! "vga not support"

เสียอารมณ์โคตร คือในใจอยากเล่นมากๆ แต่เล่นไม่ได้
    นี่ว่าจะน่ังรถไปซื้อ การด์จอซะรู้แล้วรู้รอดแต่มันดึกแล้ว ตอนที่ลงเกม
    ตื่นเช้ามาเลยคิดว่าลองเข้าเว๊บนี้ดูดีกว่าเพื่อมีทางออก

เข้าเรื่องครับ
    การด์จอตัวไหนเล่นเกมนี่ได้ครับ
    เอาแบบไม่กระตุก เนียนๆ

สเปคคอมผม
    (เครื่องนี้ปกติเอาไว้ทำงานเพลงอย่างเดียว เพราะส่วนมากใช้ mac ทำงาน)

cpu: p4 2.6 ghz
    mainborad: asus p5pl2
    vga: ati อะไรสักอย่าง 256mb (ยังไงก็เปลี่ยนอยู่แล้ว)
    power supply: asus 450w
    ram: 1 gb + 512 mb
    soundcard: esi-juli@
    harddisk: 120 gb

ต้องอัพเกรดอันไหนอีกนอกจากการด์จอถึงจะเล่นเกมตัวนี้
    และเกมใหม่ๆได้ เอาแบบเนียนๆไม่กระตุก

งบ 10,000 - 15,000
    หรือถ้าถูกกว่านั้นยิ่งดี

ขอบคุณล่วงหน้า
    Last edited by oneblood; 28 Feb 2008, 16:01:40.

ดัน

Comment

งบเยอะจัง กำลังจะหาการ์ดใหม่เหมือนกันเลย อยากเล่น DIRT 8600gt / 2600XT ไหวมะนี่ งบน้อยย

Comment

Gigabyte 8800GT zalman 9,500 B แรง !!

Comment

cpu ล่ะครับ

Comment

cpu 64 bit ขึ้นไปครับ

ผมเคยใช้ชุด Barton แล้วลงไม่ได้ ต้อง upgrade เหมือนกัน.

Comment

CPU ใช้ตัวเดิมแต่ OC ช่วยสักหน่อย

ไอ้ MOH: AB นี้ผมลำคาญกะมันมากเลย เล่นแล้วจะอ้วกทุกที ทั้งๆที่ COD4 กะ CRYSIS ไม่เป็นเลย เหมือนมันหน่วงๆชอบกล ขนาดปรับลด ความละเอียดช่วยก็แล้วนะ

Comment

เอาตามนี้และกัน
                CPU AMD X2 Althon 4800+ 3,200
                MB Asrock ALiveNF6P - VSTA 1,700
                VGA XFX 9600GT 512MB DDR3 256bit 650/1800 7,000
                PSU Enermax 460 W 2,500
                Ram Kington 667 1Gbx2 1,500

15,900 B

Comment

^
                  ^
                  ผมว่าไม่ต้อง PSU หรอกครับ ของเดิม PSU ASUS นะ

M/b : ที่ใช้อยู่ใช่ตัวนี้รึเปล่าครับ?
                  http://www.synnex.co.th/html/product...5PL2/index.asp

XFX GF 9600GT ราคา ประมาณ 7พัน
                  Last edited by SCREW; 28 Feb 2008, 17:12:45.

Comment

เคยเป็นแบบเ้ดียวกันเลยครับ หุหุ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ี้8600gtอยู่ก็โอเคดีครับ เมื่อก่อนใช้6200 ซึ่งเล่นแอร์บอร์นไม่ได้

Comment

จัดให้อีกตัวละกัน เอาintelไปโลด
                      intel e4500 4130
                      asrock wolfdale 1510
                      xfx 9600gt 6950
                      ram rox 2*1GB 667Mhz 1250

=13840ครับ ที่เหลือก็เอาไว้ซื้อเกมส์เล่นให้สนุก

Comment

Originally posted by SCREW View Post
                        ^
                        ^
                        ผมว่าไม่ต้อง PSU หรอกครับ ของเดิม PSU ASUS นะ

M/b : ที่ใช้อยู่ใช่ตัวนี้รึเปล่าครับ?
                        http://www.synnex.co.th/html/product...5PL2/index.asp

XFX GF 9600GT ราคา ประมาณ 7พัน
                        ใช่ครับแมนบอรด์ตัวนั้น ตกลงต้องเปลี่ยนแมนบอรด์ด้วยเหรอครับ

Comment

Originally posted by oneblood View Post
                          ใช่ครับแมนบอรด์ตัวนั้น ตกลงต้องเปลี่ยนแมนบอรด์ด้วยเหรอครับ
                          เปลี่ยนเหอะครับ

Comment

งบแบบนี้แรงได้เลยครับ^^

Comment

Gigabyte 8800GT zalman น่าสน

Comment

Working...
                              X