Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกการ์ดจอทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกการ์ดจอทีครับ

ผมจะซื้อการ์ดจอเล็งไว้2ตัว ช่วยแนะนำทีครับ

-Sapphire HD3870 / 512 DDR4 8000 บาท

-Galaxy GF8800GT "G92" 512MB DDR3 8190 บาท

มันแรงแตกต่างกันมากน้อยเพียงใดครับ ช่วยแนะนำให้เห็นภาพที

จริง ๆ อยากได้ HD3870 เพราะว่าเผื่อจะได้ต่อคอสไฟล์อ่ะครับ

แล้วก็ P35 รับ Crossfire ลากได้ไกลกว่า และถูกกว่า
    บอร์ดที่จะต่อ sli

ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ซื้อครั้งนี้คงใช้อีกนานอย่างน้อย 2 ปี
    Last edited by BiRd2HeaD; 28 Feb 2008, 16:17:18.

ถ้าท่านคิดที่จะต่อ crossfire ในอนาคตก็เอา HD3870 ไปโลดครํบ ไม่ต้องคิดมาก ^ ^

แต่ถ้าเรื่องเล่นเกมนี่ยอมรับว่า 8800gt ของเค้าแรงจริง

Comment

แรงเกือบจะเท่าๆกันน่ะผมว่า ***งกันไม่มากหรอก
      เช่น 8800GT ได้เฟรมเรท 26
      HD3870 ได้เฟรมเรท 24
      กระตุกมันก็กระตุกเหมือนกัน

สรุปคุ่นี้ชอบใคร ก็ไปขอเลยครับ

---
      ส่วนตัวเชียร์ HD3870 ครับ เพราะตัวการ์ดถูกใจผมมากกว่าคับ

Comment

แต้มอาจจะต่างกัน แต่ใช้จริงๆไม่ต่างกันมากนะครับคู่นี้
        -------------------
        ต้องถามตัวเองก่อนล่ะครับ ว่าชอบค่ายไหน
        -------------------
        สีเขียวหรือสีแดง อิอิ

Comment

Originally posted by BiRd2HeaD View Post
          ผมจะซื้อการ์ดจอเล็งไว้2ตัว ช่วยแนะนำทีครับ

-Sapphire HD3870 / 512 DDR4 8000 บาท

-Galaxy GF8800GT "G92" 512MB DDR3 8190 บาท

มันแรงแตกต่างกันมากน้อยเพียงใดครับ ช่วยแนะนำให้เห็นภาพที

จริง ๆ อยากได้ HD3870 เพราะว่าเผื่อจะได้ต่อคอสไฟล์อ่ะครับ

แล้วก็ P35 รับ Crossfire ลากได้ไกลกว่า และถูกกว่า
          บอร์ดที่จะต่อ sli

ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ซื้อครั้งนี้คงใช้อีกนานอย่างน้อย 2 ปี
          8800GT 512mb ไมมันถูกจังอ่ะท่าน ซื้อร้านไหน

Comment

แรงทั้งคู่

Comment

8800GT ทำไมถูกจัง 8190 บาท

Comment

เขาคงเช็คราคา จากเวบนี้มั้งครับ

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                  8800GT 512mb ไมมันถูกจังอ่ะท่าน ซื้อร้านไหน
                  www.busitek.com

Comment

อยู่ที่ความศรัทธา

Comment

ชอบสีแดงครับ

หุหุ

ความชอบส่วนบุคคล

Comment

Working...
                      X