Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ จะอัพเกรด เครื่อง ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ จะอัพเกรด เครื่อง ค่ะ

ปิดกระทู้
    Last edited by St-Sirikorn; 19 Mar 2008, 01:05:01.

ข้อ1. overclock ได้ครับ ส่วนจะมาก-น้อย อันนี้มันจะขึ้นอยู่ที่ cpu/mainboard/ram/power และการระบายความร้อน สรุปคือลองลากดูเท่าที่มันจะเสถียรนะครับ ไม่ต้องไปปรับไปเปลี่ยนอะไร เพราะมันจะไม่คุ้มครับ ข้อ2. ผมจะเปลี่ยนแค่การ์ดจออย่างเดียวครับ ดูแล้ว 7600GT,256mb,Gddr3 /agp ราคาประมาณสามพันกว่าบาทเหมาะที่สุดแล้ว มี X1950GT/agp อีกตัวจะแรงกว่าแต่ผมไม่แน่ใจว่า power คุณจะพอไม๊ ข้อ3. Soken 5.1 เสียงกินขาดพวกลำโพงคอมตามพันทิพครับ แต่คนไม่ค่อยรู้กัน ตามลิงค์เลยครับ http://www.sokenthai.com/th/product/...&gid=25&id=135

Comment

ข้อ2.

CPU AMD Athlon64x2 4200+ 2,300
      MB ASRock AliveNF6P-VSTA 1,700
      Ram Kington DDR2-667 1GBx2 1,400
      VGA Spark GF7300GTmax DDR3 1,800
      HDD WD 160GB 1,900
      CASE Case&PSU 450W 1,200
      DVD DVD+RW Rewriter ASUS 20x SATA 1,200

11,500 B

Comment

ขอคำถามใหม่นะค่ะ หัด Overclock บ้าง

ช่วยแนะนำ CPu หรือเมนบอร์ด สำหรับ Overclock ให้ขึ้น 3G ต้องใช้เงินขั้นต่ำราคาเท่าไหร่เหรอค่ะ

แล้ว การ์ดจอ ที่ใช้เล่นเกมส์ 512MB ราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ อยากเล่น PES2008 แบบปรับ Hi ได้อ่ะค่ะ

Comment

ถามหน่อยซิครับ PES2008 มันปรับHI ตรงใหนครับ
          เพิ่งประกอบคอมเส็จ GF7300GT DDR3 มันยังไม่มีการกระตุกเลย เกมสืนี้แหละครับ หา เมนู จะปรับ HI แต่มันอยู่ตรงใหมหว่า

Comment

ผมว่าขายแยกชิ้นเครื่องเก่าหรือขายให้คนรู้จักไปดีกว่าครับ แล้วประกอบใหม่เลย

Comment

ถามหน่อยซิครับ PES2008 มันปรับHI ตรงใหนครับ
              เพิ่งประกอบคอมเส็จ GF7300GT DDR3 มันยังไม่มีการกระตุกเลย เกมสืนี้แหละครับ หา เมนู จะปรับ HI แต่มันอยู่ตรงใหมหว่า
              เข้าไปแฟ้มติดตั้งเกมส์ แล้วเลือก Setting มั่ง ลบไปแล้ว เพราะว่าเราปรับ HI ไม่ได้เลยไม่ค่อยอยากเล่น

ผมว่าขายแยกชิ้นเครื่องเก่าหรือขายให้คนรู้จักไปดีกว่าครับ แล้วประกอบใหม่เลย
              จะขายได้สักเท่าไหร่เหรอค่ะ Spec ของเครื่องที่ใช้อยู่ แล้วช่วยจัด Spec งบไม่เกิน 10000 [อยากลองหัด Clock ให้ได้ 3.0G การ์ดจอ 512MB จะเกินงบหรือป่าว]

เมนบอร์ดเราไม่สามารถ Overclock ได้หรือป่าวใช่ไหม เราเห็นใน BIOS มีแค่ CPU Clock Ratio X17
              แล้วพอเราปรับให้เป็น X20 Save แล้วRestartใหม่ก็ไม่มีไรเปลี่ยนแปลงกลับมาดูใน BIO ข้อมูลก็เป็น X17 เหมือนเดิมเลย
              Last edited by St-Sirikorn; 1 Mar 2008, 02:24:29.

Comment

ต้องบอกสเปคให้หมดละครับว่ามีอะไรบ้าง จะได้คำนวนถูกว่าจะได้สักเท่าไหร่

ปล.ผมก็มือใหม่นะ ช่วยได้ก็ช่วยกันไปครับ

Comment

Spec ปัจจุบันตอนนี้
                  System
                  BIO : Phoenix - AwardBIOS v6.00PG
                  Processer : Intel(R) Celeron(R) CPU 1.70GHz
                  Memory : 1528MB RAM

Display1
                  name : RADEON 9200 PRO Family
                  manufacturer : ATI Technologies Inc.
                  Chip Type : RADEON 9200 PRO AGP (0x5960)
                  memory : 256MB
                  นี้ค่ะ Specx

Comment

Working...
                  X