Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ที เรื่อง GeForce 8500GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ที เรื่อง GeForce 8500GT

คือว่าผมซื้อ VGA Gigabyte GeForce 8500GT มา..

แล้วพัดลมมันไม่หมุนอ่ะคับ..

แล้วพอไฟเคลมทางร้านเค้าก็ลองแล้วพัดลมก็หมุนปรกติ...

เค้าบอกว่าต้องรอให้มันร้อนก่อนพัดลมถึงจะทำงาน...

แต่พอมาใส่เครื่องผมมันร้อนเท่าไรก็ไม่หมุน....

พอร้อนแล้วมันก็ชอบค้าง...เป็นเพราะ M/B หรือเปล่าคับ

ของผมใช้บอร์ด M2V อยู่อ่ะคับไม่ราบว่ามันจะซัพพอร์ดกันรึเปล่า...

ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

การ์ดรุ่นนี้ พัดลมมันจะหมุนอัตโนมัติ เมื่อมีการใช้งาน3d เท่านั้นครับ

Comment

3D เหรอ ผมเล่น CoD4 มันก็ยังม่เห็นหมุนเลยคับ

Comment

มันน่าจะหมุนตั้งแต่แรกเลยนะครับ

ถ้าไม่อยากกังวล + ขี้เกียจเครมก็ใช้ PCI Fan เลยครับ

Comment

แล้วไอ้ PCI Fan นี่หน้าตาเป็นไงเหรอคับ แล้วซื้อที่ไหนเหรอคับ..

ขอโทดจิงๆคับผมไม่รู้จิงๆคับ

Comment

ประมาณนี้อ่ะครับ ที่ร้านพวกทีเค เจไดก็มี ไม่แพงมากนะ แบบมีไฟสีสวยๆก็มี^^

Comment

ขอบคุณมากคับผม

Comment

ง่ะ ถ้าการ์ดจอแรง พัดลมต้องไม่หมุนครับ ฮ่าๆๆ

Comment

ง่ะ...

แซวตายเลย

Comment

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=122

ลองเข้าไปดู ว่าใช่ตัวนี้รึปล่าวครับ ถ้าใช่ ใน review เค้าบอกว่าตัวนี้พัดลมจะทำงานในโหมด3Dเท่านั้นครับ

Comment

ใคบตัวนี้แหละคับผม....

Comment

Working...
                      X