Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาผลงาน q6600 มาให้ดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาผลงาน q6600 มาให้ดู

เอาผลงาน q6600 มาให้ดูคับ
    สเป็ก
    CPU Q6600
    M/B P5KC
    RAM CORSAIR XMS2 1024*2
    VGA ASUS 7600 GT
    Power Supply 550w บ้านๆ
    HDD 160 ซีเกด SATA

เพื่อนๆมีอะไรแนะนำตรงไหนบอกด้วยนะคับ

ผมอัดไฟเข้าไป 1.6 กว่าๆ แต่ CPU-Z ยังบอกแค่ 1.480 เองอะคับไม่ทราบว่าแบบนี้เป็นที่ power supply ผมรึป่าวที่มันจ่ายไฟไม่พอเพราะว่า เป็น power supply บ้าน 550 ธรรมดา ผมว่าจะซื้อ เอ็นนาเม็กมาอยู่ นิจะเอาสัก 460 w จะดีกว่าไหมคับนิ่งกว่ารึป่าว
    Attached Files
    Last edited by suppchai; 28 Feb 2008, 20:46:55.

อัดไฟ อัดบัสเข้าไปอีกครับ ยังไปต่อได้อีกเยอะเลย -*-

ทั้ง CPU ทั้งแรม

Comment

อัดไฟเข้าไปสักเท่าไรดีคับ
      CPU =
      RAM =

Comment

ไฟ CPU สัก 1.5 - 1.6 ครับ
        ไฟแรมสัก 2.2 - 2.3

อิอิ

Comment

ดัน

Comment

ใช้ Sink CPU ตัวไหนอยู่ท่าน

Comment

คอยดู temp ด้วยนะครับ อัดไปขนาดนั้น ถึงจะเป็น air cool แบบสุดๆก็เริ่มจะตันแล้วนะครับ

Comment

ผมว่าบอร์ดจ่ายไฟ ดรอปเยอะมากกว่าครับ

Comment

445*9 โลด

Comment

ไม่ต่างกับ e6320 เลยครับตัวของท่านไปได้อีกแน่นอน

Comment

q6600 มันกิน power supply บ้านๆ ผมไปอันนึงแล้วคับนึ่งไปเลยนี่เอาอีกตัวมาแต่ไม่ clock แล้วรอไว้เดือนหน้าซื้อ เอ็นนาเม็กแล้วคับ

Comment

e20xaw

ram ตัวเดียวกันเลย ผมใช้ q6600+commando แล้วทำยังงัยให้แรมมันขึ้น 1:1อะ
                        ตอนนี้มันขึ้น 2:3 อยู่อะ ต้องทำยังงัยบ้างช่วยบอกหน่อยจิครับ

Comment

-*-
                          แรง

Comment

Originally posted by e20xaw View Post
                            ram ตัวเดียวกันเลย ผมใช้ q6600+commando แล้วทำยังงัยให้แรมมันขึ้น 1:1อะ
                            ตอนนี้มันขึ้น 2:3 อยู่อะ ต้องทำยังงัยบ้างช่วยบอกหน่อยจิครับ
                            ต้องดูที่ค่า fsb ครับ อย่างเช่นของผมเป็น 400*8 = 3200 (อันนี้ของ cpu) ผมก็ปรับแรมเป็น 800 กลายเป็น 1:1 ละครับ

ถ้าปรับ 400*9 = 3600 ก็ปรับแรม 800 เช่นกัน

แต่ถ้าเล่น 450*8 = 3600 ก็ต้องปรับแรมเป็น 900 ครับ

Comment

4หัวเขากินจุนะ....

Comment

Working...
                              X