Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดร้องแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jacktaro View Post
    มันร้องเพราะโปรแกรม AbitEQ มันเตือนครับ

เปิดโปรแกรม AbitEQ มาแล้วปรับตรงออพชั่น

ดูว่ามันเตือนที่ตรงไหนแล้วปรับให้มันหายครับ

ไม่ได้ลงโปรแกรม AbitEQ ไว้ในเครื่องเลยครับ

Comment

ถ้างั้นก็ลองแฟลชไบออสดูเลยครับ

Comment

FLASH เลยคับ

Comment

ลองเปลี่ยนแรมดู แรมน่าจะเน่า

Comment

เคยเป็นคับ ตอนใส่ CPU ที่คิดว่าเสียลงไป

อีกเครื่องผมเปลี่ยนบอร์ดอะคับ

มันเป็นเสียงที่เตือนว่าแย่แล้วของเสียอยู่บนตัวช้านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ของผมเคยเป็น แล้วก็เปลี่ยน PSU เอาอุปกรณ์ต่างๆๆออก แล้วมาขัดขั้วด้วยยางลบดินสอ ก็หายครับ แล้วให้ไปประมาณ4 - 5 เดือนมันก็เป็นอีก ทีนี้แก้ไม่หาย เลยเปลี่ยนเมนบอร์ดอะไหร่ใส่เข้าไปแทน ตอนนี้ก็มีอยู่ 2 ตัว ที่เป็นแต่ยังไม่ได้ไปแก้ไขไรมานเลย เสียงเหมือนไซเรนเลยอ่ะ 5555555 ลูก ภรรเมียตกจายตื่นหมด นึกว่าไฟไหมบ้าน อยากรู้เหมือนกัน ว่าเกิดจากสาเหตุไร ร้อง บี๊ป บี๊ป ไม่หยุดเลยแบบสลับ ไม่ใช่บี๊ปยาวๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                ของผมเคยเป็น แล้วก็เปลี่ยน PSU เอาอุปกรณ์ต่างๆๆออก แล้วมาขัดขั้วด้วยยางลบดินสอ ก็หายครับ แล้วให้ไปประมาณ4 - 5 เดือนมันก็เป็นอีก ทีนี้แก้ไม่หาย เลยเปลี่ยนเมนบอร์ดอะไหร่ใส่เข้าไปแทน ตอนนี้ก็มีอยู่ 2 ตัว ที่เป็นแต่ยังไม่ได้ไปแก้ไขไรมานเลย เสียงเหมือนไซเรนเลยอ่ะ 5555555 ลูก ภรรเมียตกจายตื่นหมด นึกว่าไฟไหมบ้าน อยากรู้เหมือนกัน ว่าเกิดจากสาเหตุไร ร้อง บี๊ป บี๊ป ไม่หยุดเลยแบบสลับ ไม่ใช่บี๊ปยาวๆๆๆๆๆๆๆๆ
                ใช่ ๆ เป็นอาการแบบนี้เป๊ะ ๆ เลยครับ

ผมจะลองแฟลชไบออสดูแล้วจะมาบอกครับว่าผลที่ได้จะเป็นอย่างไร

Comment

Working...
                X