overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: iPhone or iPod Touch

OverclockZone Member Pongsarut's Avatar

Default iPhone or iPod Touch

คือกำลังอยากได้ iPodอยู่ แล้วiPod Touch
    ก็เป็นอะไรที่น่าสนใจอยู่เหมือนกัน แต่แล้ว
    โทรศัพท์ผมมันก็เน่าจิงๆ เด๋วบางครั้งก็ดับ memory หลุดแถมไม่สั่นอีก
    มันคือโนเกีย 6280เน่าๆ
    และแล้วพอเอาโทรศัพท์กับiPodมารวมกัน
    ก็ได้iPhone แต่ราคาก้ใช่เล่นเลย
    ตอนนี้กำลังคิดว่า iPhone 16GB = 24000B or buy from America (17000)
    หรือว่า iPod Touch 32GB = 20000
    อันไหนน่าจะเหมาะกว่าอะครับ

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

ใช้ Ipod Touch 32 GB แล้วเพิ่มอีกไม่กี่ร้อยบาท ไปซื้อ 3310 มือสองมาใช้ครับ

ใช้ Ipod Touch 32 GB แล้วเพิ่มอีกไม่กี่ร้อยบาท ไปซื้อ 3310 มือสองมาใช้ครับ
    น่าสนจัง

เป็นผม ไมได้เก็บ อะไรมากกมายเอาเเค่ 16 gb ก้อพอ ไอพอด เเล้วเหลือเงินไปซื้อโทรศัพท์เกือบๆหมื่น พวกu600 u700 d900i หรือถ้าชอบโนเกียก้อค่อยว่ากันไป

OverclockZone Member Sundaysep's Avatar

แนะนำว่าซื้อแยกดีกว่าครับ iPhone ผมกลัวตรงโมแล้วประกันหลุด

OverclockZone Member

ถ้าสนใจ ipod touch 8 GB ตอนนี้ผมประกาศขายอยู่ใน macdd / 9000.-
    ลองโทรมาคุยกันได้ หนุ่ม 081-8545469

ดูรายละเอียดที่ลิงค์นี้นะครับ http://www.macdd.com/webboard/viewtopic.php?t=14307

OverclockZone Member Apest's Avatar

เดียวนะ iPod Touch and iPhone

พอโมแล้ว Restore คืนค่าเดิมจากโรงงานเอาไปเครม

ประกันก็หลุดหรอครับ...

ถ้าคุณจะฟังเพลงเป็นอาชีพแนะนำ iPod ดีกว่าเพราะแบตมันคงไม่เหลือให้คุณโทรถ้าฟังเพลงมากๆ

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by Apest View Post
    เดียวนะ iPod Touch and iPhone

พอโมแล้ว Restore คืนค่าเดิมจากโรงงานเอาไปเครม

ประกันก็หลุดหรอครับ...

ถ้าคุณจะฟังเพลงเป็นอาชีพแนะนำ iPod ดีกว่าเพราะแบตมันคงไม่เหลือให้คุณโทรถ้าฟังเพลงมากๆ

กลัวว่าตอนโม แล้วมันเจ๊งมันจะ restore ไม่ได้น่ะสิครับ มีมาแล้วเปิดเครื่องยังไม่ได้ด้วยซ้ำไป ไม่ก็เปิดมามีแต่ตัวอักษร เสียบแท่นก็ไม่เจอ อย่างนี้ก็เคลมไม่ได้นะครับ

เตือนให้รู้ถึงความเสี่ยงครับ แต่จะใช้ไม่ใช้ห้ามกันไม่ได้ครับ

OverclockZone Member Apest's Avatar

^
    ^

ของผมแฮคไปแล้วเรียบร้อย

แค่ ipod น่ะนะ -..-

OverclockZone Member sinnac's Avatar

ผมรอให้ iphone มันมีอะไรที่เป็นโทรศัพย์หน่อย เช่น รับsmsได้อย่างชาวบ้านเค้า(แบบเดิม ๆ กะเครื่องไม่ต้องลงโปรแกรมเอง) บลูทูชระหว่างเครื่องต่อเครื่องได้ วิดิโอได้ เป็นต้น ถึงตอนนั้นมันน่าสอยกว่ากันเยอะ ตอนนี้ใช้ Sony P1i ไปก่อนครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    กลัวว่าตอนโม แล้วมันเจ๊งมันจะ restore ไม่ได้น่ะสิครับ มีมาแล้วเปิดเครื่องยังไม่ได้ด้วยซ้ำไป ไม่ก็เปิดมามีแต่ตัวอักษร เสียบแท่นก็ไม่เจอ อย่างนี้ก็เคลมไม่ได้นะครับ

เตือนให้รู้ถึงความเสี่ยงครับ แต่จะใช้ไม่ใช้ห้ามกันไม่ได้ครับ

ผมว่าถ้าคุณเข้าโหมด recover ได้มันก็รอดแล้วหล่ะครับ

ไม่ถ้าเข้าไม่ได้ก็ใช้โหมด DFU ครับ น่าจะได้ผลนะ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Quote Originally Posted by sinnac View Post
    ผมรอให้ iphone มันมีอะไรที่เป็นโทรศัพย์หน่อย เช่น รับsmsได้อย่างชาวบ้านเค้า(แบบเดิม ๆ กะเครื่องไม่ต้องลงโปรแกรมเอง) บลูทูชระหว่างเครื่องต่อเครื่องได้ วิดิโอได้ เป็นต้น ถึงตอนนั้นมันน่าสอยกว่ากันเยอะ ตอนนี้ใช้ Sony P1i ไปก่อนครับ
    ตอนนนี้ SONY ใกล้จะออกตัวใหม่ชื่อว่า XPERIA อะไรทำนองนี้ แล้วหันไปใช้ WM แน่ UIQ3 แล้วครับ สำหรับ มือถือรุ่นใหญ่จาก SONY เพราผมดุๆแล้ว UIQ3 น่าจะๆไม่รุ่ง เหมือน ตอน UIQ2 ครับ จะสังเกตุได้ว่่าตั้งแต่ P990 -P1 ราคามันร่วงเร็วจนรับแทบไม่ได้ จาก 3 หมื่นกว่าๆ ลงเหลือไม่ถึง หมื่น 5

OverclockZone Member nonp's Avatar

iphone เป็นโทรศัพท์ที่ไ่ม่ยืดหยุ่นเอามากเลยครับ

สำหรับผมน่ะ แชร์รูป เพลงก็ไม่ได้ เอาไอทัชแล้วไปหามือถืออีกเครื่องเวิร์คกว่าครับ

OverclockZone Member c1210455's Avatar

ผมใช้ iPhone มา 7 เดือนแล้วก็มีปัญหาหลายอย่างคับ
    แต่ก็มีคนช่วยเยอะคับหาตามเวบได้ส่วนถ้าไม่ได้ก็ Restore ใหม่ได้คับ
    ส่วนประกันไม่ต้องหวังเลย

OverclockZone Member ZorDor's Avatar