Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ถ้าเปลี่ยนจากc3 เป็น z-5500 จะดีมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ถ้าเปลี่ยนจากc3 เป็น z-5500 จะดีมั้ย

ตอนนี้ใช้ c3 กับ2zs นะครับ ใช้ฟังเพลง 70% ดูหนัง 30% แต่ก็อยากได้ตัวนี้ (z-5500)
    ถ้าขาย c3 แล้ว+เงินไปซื้อ z-5500 จะดีมั้ยครับ แล้วเบสตัวไหนดีกว่ากัน ขอบคุณมากๆครับ

มีของดีอยู่แล้วผมว่า ซื้อเพิ่มดีกว่าจะขายทิ้งไปนะครับ
    c3 ก็ฟังเพลงดีอยู่แล้วนา

Comment

ถ้าดูหนัง 5.1 ก็ z-5500 ดีกว่าไหมดุหนังมันกว่า มันก็ฟังเพลงได้เเต่อาจไม่เท่า Boss

Comment

ขาย C3 ป่าวคับ อยากได้มาก

แต่ไม่มีตังซื้อมือ1

Comment

Originally posted by Nutte View Post
          ถ้าดูหนัง 5.1 ก็ z-5500 ดีกว่าไหมดุหนังมันกว่า มันก็ฟังเพลงได้เเต่อาจไม่เท่า Boss
          เห็นด้วยอย่างแรง

ขาย C3 ป่าวคับ อยากได้มาก

แต่ไม่มีตังซื้อมือ1
          รีบเชียวครับ อิอิ จากข้อความนี้ก็มองอะไรได้หลายแง่เหมือนกันนะ

ผมว่า ขึ้นอยู่กับการใช้งาน กับ หูของคุณเอง 5.1 กับ 2.1 มันเห็นกันชัดๆ แล้วว่าตัวไหนใช้ทำอะไรดีกว่ากัน ซื้อหรือเปลี่ยนอยู่บนฐานของเหตุผลดีกว่าครับ

Comment

ฟังเพลงรายละเอียดเสียง ความสบายหูไม่น่าเทียบกับ c3 ได้นะผมว่า
            แต่ถ้าพูดถึงความกระหึ้ม คงต้องให้ 5500 ไปกินแหละ ของชัวร์ +_+ ผมยังอยากได้เอามาดูหนัง เล่นเกมเลย

PS: ถ้าฟังเพลง 70% ใช้ C3 ต่อไปดีกว่ามั้ยครับ
            Last edited by bittersweet; 29 Feb 2008, 01:56:06.

Comment

ซื้อ z5500 เพิ่มครับ เอามาไว้ คนละ จุดประสงค์
              เพราะ z5500 ผมเชื่อว่า เหมาะกับ หนังและ เกมมากกว่า เพลง

ผมยังอยากได้เรย T_T

ps. c3 ก็อยากได้ อ๊ากๆๆๆ
              Last edited by natchan; 29 Feb 2008, 01:58:23.

Comment

-*- ส่วนตัวจะซื้อ Z-5500 มาดูหนังกะเล่นเกมนะ สองอย่างหลักๆเลย เห็น รีวิว นี้อะยังอะ

http://www.thailandvideosclip.com/My...pBAbZV_Xs.html

ลองๆดูๆ มีเยอะ ให้เปรียบเทียบ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ส่วนตัวผมยังอยากได้ C3 หรือไม่ก็ C5 อยู่เลยอ่าา
                    แต่พ่อ ไม่ปลื้ม เลยได้แค่ x3/2.1 ฮาฮา

Comment

c3 นี่ผมชอบเลยอะเสียงดีน๊ะ ตอนแรกว่าจะเอา แต่มันไม่ค่อยเหมาะกับผม ผมฟังเพลง พวก metal z-5500ตอบสนองความต้องการผมมากกว่า (chinaครองโลก)

Comment

C 5 ไปเลยครับทั่น ให้ตายเถอะ!!

Comment

Working...
                        X